37W5d คลอดแล้วค่ะ

เจ็บท้อง 08.30น. เข้าห้องคลอด 09.40น. คลอด 10.01น. แม่นึกว่าปวดท้องอึ ถึงรพ.ปากมดลูกเปิด5 เซ็น คุณหมอบอกมาช้ากว่านี้ น่าจะได้คลอดที่บ้าน

37W5d คลอดแล้วค่ะ
548 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แม่ปวดท้อง มีอาการแบบไหนบ้างคะ มีมูกใส หรือมีมูกเลือดใส คะแม่

บ้านนี้ก็คลอด 37w5d เหมือนกันค่ะ แต่ผ่าคลิดฉุกเฉินค่ะ หนัก 2,645 กรัม

หน้าตาน่าเอ็นดูยังเป็นเด็กดีอีกลูกไม่ให้แม่เจ็บเยอะคนเก่ง

VIP Member

น้องจ้ำม่ำมากคุณแม่ ตอนคลอดคุณแม่บำรุงอะไรเป็นพิเศษไหมคะ😂

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ ตอนจะคลอดอยากชิวๆแบบบ้านนี้จังคะ บ้านนี้37week2day

คลอดง่ายมาก เราเจ็บ9ชั่วโมง เบ่ง2ชม. ถ้าไม่ออกคือเราตายแน่ๆ

ได้กีเดือนคลอกค่ะ ตอนนี้เรา40+4ปวดท้องมาๆหายๆต้องทำไงดีค่ะ

ของเรามาถึง ร.พ มดลูกเปิด 9 เซนละจ้า แต่น้องก็เเข็งแรงดี 🤣🤣

VIP Member

30วีคปวดท้องน้อยเหมือนปวดอึจะคลอดก่อนหรือป่าวค่ะท้องแรก

คลอดง่ายมากเลยคะคุณแม่ แอบหวังในใจขอให้เป็นแบบนี้บ้าง💕