7 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ท้องแก่ใกล้คลอดจะมีอาการแบบนี้เลยค่ะ แต่ถ้าท้องแข็งถี่ทุก 5 นาทีเมื่อไหร่แม่ต้องคอยสังเกตอาการนะคะจะได้ไปหาหมอทัน

ขอบคุนมากเลยจร้าา

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้เจ็บสะโพก แล้วก็ปวดหลังมากๆด้วย ท้องแข็งถี่ แล้วก็มีมูกใสๆ แต่ก็ยังไม่ออกสักที. บ้านนี้38วีค

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ เวลาพลิกตัวเจ็บจิมิมาก อยากคลอดแล้วค่ะแต่น้องยังไม่อยากออก5555

เดี๋ยวเห็นหน้าน้องก็หายเหนื่อยค่ะแม่ สุ้ๆ

อาการเดียวกันเลยค่ะแม่ เจ็บจิมิ ลุกเดินทีปวดร้าวไปหมดเลย🙂

ปกติค่ะ ท้องแก่ ใกล้คลอด

อาการใกล้คลอดค่ะแม่

เหมือนกันค้ะ