24 ตอบกลับ

ลูกชายบ้านนี้ หมอตรวจผลเสี่ยงดาวน์ 1:40 แม่ไม่เจาะ เพราะบ้านพ่อบ้านแม่ไม่มีใครเป็นดาวน์ สมาธิสั้น พัฒนาการช้า หรือปัญญาอ่อน ปัจจุบันน้อง 10 เดือนแล้ว ซนอย่างกับลิง ไม่ได้ออกมาบอกไม่ให้เจาะนะคะ แต่ส่วนตัวแล้วที่ไม่เจาะคือกลัวถุงน้ำคร่ำรั่ว แล้วต้องเอาออก

แม่ก็กลัวแบบนั้นค่ะถึงกังวล กลัวการเจาะน้ำคร่ำ

ทางนี้เสี่ยงสูง 1/110 เจาะน้ำคร่ำผลออกมาปกติค่ะ ได้ลูกสาว หมอนัดผ่าวันจันทร์นี้แล้วค่ะ แม่ทำใจสบายๆนะค่ะ อย่าเครียดค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ ขอบคุณที่มาให้กำลังใจกันนะคะแม่

แม่อย่าเครียดน๊า ทำใจสบายๆ บ้านนี้เสี่ยงสูง1:9 ผลออกมาปกติ ได้ลูกสาวค่ะตอนนี้29+6วีคแล้วค่ะ

ยินดีด้วยค่ะแม่ ฟังแบบนี้แล้วใจชื้นเลย

ไม่ต้องกังวลจ้าแม่ บ้านนี้ก็เสี่ยง1:170 ผลออกมาปกติ ได้ลูกชาย ตอนนี้น้องได้ 1ขวบ3เดือนแล้วจ้า

ยินดีด้วยค่ะแม่ ต้องลุ้นทั้งการเจาะ ลุ้นทั้งผลอีกนานเลย กลัวไปหมด

1:6ก็รอดมาแล้วนะคะ อย่ากังวลไปเลยค่ะ แต่รอผลนานเหมือนกันเนาะที่ราชวิถีแค่2อาทิตย์

อย่าเพิ่งเครียดนะแม่ บ้านนี้ 1:40 ปกติค่ะ จริงๆถ้าผิดปกติ รพ.จะโทรมาก่อนวันนัดนะคะ

มาลุ้นกันค่ะแม่ เป็นกำลังใจให้กันนะคะ

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่เสี่ยง1:2ยังมี ผลเจาะน้ำคร่ำออกมาปกติก็ยังมีค่ะ สู้ๆค่ะ🥰🥰🥰🫄🫄

รอผล1เดือน ถ้าลูกเป็นก็จะมีโทรบอกล่วงหน้า3-7วัน ถ้าปกติ ก็ไปตามนัด ทำใจให้สบายจ้า

ไม่ต้องเครียดค่ะทำใจสบาย ทางนี้เสี่ยง1:70ผ่านมาแล้วค่ะเจาะผลออกมาปกติค่ะ

แม่บ้านนี้ก็เจาะน้ำคร่ำเหมือนกันกะ กังวนอยุ่ว่าลูกจะมีความผิดปกติ