5 ตอบกลับ

ปั้มมือเมื่อยแน่ๆจ๊า ใช้แบบไฟฟ้าดีกว่าจ้าประหยัดเวลาแถมมีโหมดนวดกระตุ้นน้ำนมให้ด้วยนะจ๊ะ แต่ต้องเลือกขนาดกรวยให้เหมาะกับหัวนมคุณแม่จ๊า จะได้ไม่เจ็บหรือเกิดการเสียดสีเวลาปั้มนมนะจ๊ะ ลองดูการวัดตามรูปจ๊า

VIP Member

แตกต่างที่ ไฟฟ้าเราไม่ต้องใช้แรงและการดูดมีหลายโมดหลายระดับซึ่งแพงกว่าปั้มมือ แต่สะดวกกว่า ปั้มมือต้องใช้แรงมือที่เมื่อยทั้งแขนและมือ มีราคาที่ถูกแล้วแต่บ้านไหนสะดวกแบบไหน

บ้านนี้ใช้ทั้ง2เลยค่ะ ปั๊มมือเอาไว้ใช้เวลาให้นมลูกอีกข้างก้อจะคัดตามต้องใช้ปั๊มมือช่วยส่วนปั๊มไฟฟ้าเอาไว้เวลากลางคืน ปั๊มมือเมื่อยมือค่ะ ไฟฟ้าก้อจะสบายหน่อย

ถ้าจะซื้อแนะนำไฟฟ้าค่ะ จบครั้งเดียวเลย มีโหมดกระตุ้นเลียนแบบการดูดของลูก ทำให้นมคัดและปั๊มได้เกลี้ยงเต้าค่ะ

บ้านนี้ใช้ปั๊มมือค่ะ แม่โอเคกว่า ผ่อนแรงหนักเบาได้