2 ตอบกลับ

เราใช้ปั้มไฟฟ้าของยูนฮา กับ ปั้มคันโยกของเนเจอร์ ใช้ดีทั้งคู่น้ำนมตอนแรกคลอดไม่มี อาศัยจิบน้ำเปล่าบ่อยๆขยันปั้มไม่ตกรอบ และผลัดกับเอาน้องเข้าเต้า ช่วงแรก2ข้างได้2ออน และค่อยๆเพิ่มทีล่ะออน จน13ออนคงที่ ตอนนี้น้องได้3ขวบ4เดือนเลิกนมแม่แล้วแข็งแรงไม่ค่อยป่วย

ปั๊มได้เยอะจังเลยค่ะ ตอนคลอดน้องแล้วอยากปั๊มให้ได้เยอะแบบนี้บ้างจัง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่าาา ❤

ซื้อมือสอง ที่ยี่ห้อดีๆก้ได้ค่ะ แล้วซื้อกรวยปั้มที่ขนาดเหมาะกับหัวนม บางทีซื้อถูกแรงมันกระชากไปก้เจ็บหัวนม หัวนมแตกได้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่าาา ❤