60 ตอบกลับ

จำเป็นปั๊มไว้เวลาออกไปข้างนอก

VIP Member

จำเป็นคะเราเลี้ยงเองก็ปั้มนะ

ขึ้นอยู่กับแต่ละบ้านนะคะ

ส่วนตัวมีคิดไว้ก็ดีนะคะ

ไม่จำเป็นเลยคะ

จำเป็นมากค่ะ

VIP Member

เลี้ยงเองไม่จำเป็นเลย บ้านนี้น้องขวบกว่าแล้วเข้าเต้าอย่างเดียวค่ะ แต่ช่วงเล็กๆจะลำบากหน่อยเวลาออกไปข้างนอก ต้องหาที่หลบมุมเข้าเต้าแต่ตอนนี้เดินได้วิ่งได้ออกข้างนอกก็ห่วงแต่จะเล่นค่ะเข้าเต้าแค่เวลานอนค่ะ

บ้านนี้ไม่จำเป็นค่ะเลี้ยงน้อง24ชม.ไปไหนก็ไปด้วยกันเลยไม่ต้องใช้

ส่วนตัวจำเป็นค่ะ เพราะน้องจะได้มีนมสำรองไว้เผื่อเดินทาง หรือเผื่ออนาคตค่ะ เพราะเราไม่ชัวร์ว่าจะให้นมลูกได้ถึงตอนไหน หรือบางทีคนอื่นมาช่วยเลี้ยง เรายังฝากเค้าป้อนนมแม่ได้ค่ะ แถมยังช่วยกระตุ้นนมแม่ด้วยค่ะตอนปั๊ม

จำเป็นคะ