554 ตอบกลับ

ชาเย็น , ชาไทย ชาชัก ที่จันทบุรีตัวเดียวกันงับ ชานมเย็น คือ น้ำหวานสีแดงใส่น้ำร้อนและใส่นมข้นใส่น้ำแข็งและตามด้วยราดนมสดข้างบน🤩 #สั่งไม่ถูกอดของที่ถูกปากเด้อค่า5555 อ้อส่วนชานม คือ ชาที่ชงออกมาน้ำเป็นสีขาว หรือที่เรียกว่า “ ชานมใต้หวันไข่มุก” 🤣

ชานมเย็นสีส้ม เพราะเคยสั่งชาเย็นและได้ชาดำเย็น พอสั่งชานมเย็นก็ได้นมเย็นโมโหเลยสั่งชานมเย็นสีส้ม😂

เรียกผิดชีวิตเปลี่ยนเลยค่ะ🤣🤣 อยากจะกินอีกแบบได้อีกแบบแทนปวดหัวค่ะชี้รูปให้ร้านดูเลยค่ะ🤣🤣

ชาเย็นค่ะ...เห็นแล้วอยากกินเลย..พ่อบ้านสั่งห้ามกิน ชา กาแฟ ตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ

VIP Member

ชาเย็น กินแล้วใจสั่น ลูกกระตุ๊ก กลัวลูกชักในท้องมากๆ กลัวเป็นออทิสติก

เมนูที่ชอบๆทั้งนั้น โกโก้เย็น ขาเขียวเย็น ชาเย็น

VIP Member

แล้วแต่ร้านที่ไปซื้อคะแถวบ้านก็ชาเย็น บางร้านก็ชาไทยบางร้านก็ชานม

VIP Member

ชาสีชมพู:นมเย็น,นมชมพู ชานม:ชาสีขาว อันนี้เรียกชาเย็น คนขายน้ำรู้ดี

เรียกว่า ชาเย็น มาตั้งแต่เด็กๆ พอโตมาทำไมมีหลายชื่อจังนะ5555

กับร้านประจำเรียก"ชาส้ม" 5555 ส่วนกับร้านทั่วไป~ชาเย็นจ้า

ชานมเย็น/ชาไทย #ส่วนน้ำสีชมพูเราเรียก นมเย็น