2 ตอบกลับ

เราเคยท้องนอกมดลูกค่ะ แต่น้องหลุดไปก่อนที่จะไปพบหมอ เพราะแม่ไม่รู้ว่าท้อง คิดว่าเป็นประจำเดือน เพราะมีเลือดไหลเหมือนประจำเดือน แต่พอไม่หยุด เราเลยเริ่มสงสัย บวกกับร่างกายอ่อนเพลียเพราะเสียเลือดเป็นเวลานานหลายวัน เลยได้แอดมิทที่ รพ. เป็นอาทิตย์ สรุปท้องนอกมดลูก น้องหลุดไปแล้ว ซาวเจอแต่ถุง หมอเลยสั่งฉีดยาที่สะโพกเพื่อให้ถุงการตั้งครรภ์ฝ่อตัวลง ถ้าไม่ฝ่อต้องผ่าตัด แต่โชคดีที่ถุงการตั้งครรภ์ฝ่อตัวลงคะ #สู้ๆนะคะแม่ ตอนนั้นเราก็เศร้าเหมือนกัน ลูกคนแรกด้วยคะ จิตตกเหมือนกัน

VIP Member

แม่มีอาการปวดท้องไหมคะ ตอนเราฝากท้องอ่อนๆหมอจะซาวด์ท่อนำไข่แล้วแจ้งเราว่าท่อนำไข่ปกติไม่ท้องนอกมดลูกค่ะ