12 ตอบกลับ

น้องทานนมแม่หรือนมผงคะ ? ของบ้านนี้น้อง 1 เดือน 10 วัน ทานนมแม่แล้วเสริมนมผง (นมแพะ) ของเราเมื่อวานน้องไม่ถ่ายทั้งวันเลยทามหาหิงพร้อมนวดกระตุ้นท้องเบาๆ สักพักน้องถ่ายค่ะ ลองเอาไปใช้ดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ปกติคะ เคยไปพบหมอ หมอบอกว่าเด็กปกติในช่วง1-2 เดือนคะ บ้านคนนี้ 3-4 วันกว่าจะถ่าย อยู่ในช่วงปรับกระเพาะ พ้น3 เดือนจะดีขึ้น

นวดท้องก็น่าจะช่วยได้ค่ะแม่ แต่ถ้าน้องกินนมผงแล้วถ่ายยากลองเปลี่ยนเป็น hi-q comfort นะคะ ตัวนี้ช่วยเรื่องท้องไส้ดีมากค่ะ

VIP Member

นวดท้อง ปั่นจักรยานบนอากาศ ลองดูนะคะ

VIP Member

ถ้าน้องทานนมแม่ก้อถือว่าปกตินะคะ

VIP Member

ถ้านมแม่น้องไม่ค่อยถ่ายปกติค่ะ

น้องทานนมผงหรือนมเเม่ค้ะ

VIP Member

กินนมแม่ก็ปกติแบบนี้ค่ะ

ถ้ากินนมแม่ก็ปกติค่ะ

ถ้ากินนมม่ ปกติค่ะ