4 ตอบกลับ

โปรตีนทุกชนิด เนื้อ นม ไข่ กล้วยชนิดใดก็ได้ อ้างอิงจากของเรานะ ที่เรากินตอนท้อง เราจะกินแบบ มีโปรตีนจากเนื้อสัตว์และผักทุกมื้อ แม่ต้องบำรุงต้องเพิ่มเติมให้เพียงพอให้ได้ ซื้ออาหารนอกบ้านทาน จะได้โปรตีนน้อย เขาเน้นแป้งให้คนอิ่มคนขายได้กำไร ทางที่ดีทำกินเองเลย โปรตีนเน้นๆ ข้าวพอดีๆ ไข่ต้มทุกมื้อ เช้าเที่ยงเย็น กล้วยเป็นของว่าง2-3ลูก เช้า1บ่าย1 ถ้าหิวดึกก็เพิ่มอีก1 นม2กล่อง นมวัว1 นมถั่วเหลือง1 คละประเภทนมลูกจะได้ไม่แพ้ แค่ของบำรุงต่อวันก็เยอะแล้ว ที่เหลืออยากกินไรกินเลย บางทีเราอยากกินพิซซ่าแล้วมันมีแต่แป้ง ไก่นิวออลีนต้องมาค่ะเพิ่มเนื้อสัตว์ ผักข้างเคียงหาเสริมเอง เราต้องมีผักกับผลไม้ติดตู้เย็นไว้เลย หอวไม่หอวก็ต้องกินนะ กินให้ตรงเวลา ถือให้ลูก เราไม่หิวแต่ลูกหิว น้ำหนักลูกยังเพิ่มได้อีกประมาณ200กรัมต่อสัปดาห์ พยายามตามที่บอก2500น่าจะถึง ถ้าไม่ถึงโตข้างนอกได้ค่ะ อย่ากังวล อีกอย่างที่ลูกจะนนดี แม่ต้องพักผ่อนเพียงพอ นอนให้เยอะที่สุด กลางวันว่างก็นอน กลางคืนอย่านอนดึก ฝและห้ามเครียด

บำรุงเยอะๆอย่าลืมกินน้ำเยอะๆด้วยนะคะแม่น้ำเป็นส่วนสำคัญส่งสารอาหารจากแม่สู่ลูกค่ะบ้านนี้ตอนท้องจิบน้ำทั้งวัน

บ้านนี้ 37+1 น้ำหนัก 2,934g น้อยไปไหม

ตามเกณฑ์อยู่นะแม่

ไข่ กล้วยน้ำว้า นม คะ