8 ตอบกลับ

จริงๆถ้ามีภาวะแท้งซ้ำ ควรอยู่ในการดูแลของแพทย์ตั้งแต่วางแผนตั้งครรภ์เลยค่ะ ของเราแท้งไป2ครั้งเหมือนกัน ท้องครั้งที่3 หมอให้กินยากระตุ้นเยื่อบุโพรงมดลูกตั้งแต่เริ่มเป็นปจด และพอหลังไข่ตก 1 สัปดาห์ก็กินยากันแท้งเรื่อยมาเลยค่ะ

ว่าจะไปปรึกษาหมออาทิตย์หน้าค่ะ

ท้องนะคะ แนะนำฉีดยากันแท้ง ลดการเคลื่อนไหวร่างกาย ควรนอนพักผ่อนเยอะ ๆ นะคะ ^^

ขอบคุณค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะตอนนี้ประจำเดือนขาดอาทิตย์กว่ายังไม่กล้าตรวจเลย

ตรวจเลยจ้า

หมอไม่แนะนำให้พักมดลูกก่อนหรอคะ

ไม่เลยค่ะ

Super Mum

ท้องค่าา

ท้องค่ะ

ท้อง

ท้อง