6 ตอบกลับ

ท้องสองต้องดูแลตัวเองขึ้นเป็นหลายเท่าค่ะเพราะเคยแท้งมาก่อนแล้วห้ามยกของหนักห้ามขีรถห้ามวิ่งห้ามมีเพศสัมพันธุ์งดได้คืองดเลยบอกสามีด้วยว่าห้ามมีจนกว่าจะคลอด

ขอบคุณจ้า

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรกแท้ง ท้อง2มีภาวะแท้งคุกคาทั้งกินทั้งฉีดยากันแท้ง มีภาวะเครียดด้วยน่ะจะเพราะประสบการณ์แท้งท้องแรก ตอนนี้คลอดแล้วปลอดภัยดีค่ะ

สาธุ ขอบคุณค่ะ

ท้องแรกแท้งคุกคามเหมือนกันค่ะ หมอก็ไม่ได้ทำอะไรไห้เลย ท้องสองตอนนี้ได้17สัปดาแล้วก็ปกติดีนะค้ะ แค่ต้องดูเเลสุภาพ กินแต่ของมีประโยชน์

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกแท้ง ท้อง2แท้งคุกคาม​ ต้องฉีดยากันแท้ง​ตอนนี้​น้องอายุ3.11ขวบ ท้อง3​ปกติ​จร้า​ ตอนนี้​น้อง28Week​แล้วจร้า

ขอบคุณ​ค่ะดูแล​สุขภาพ​ด้วยนะค่ะ

มีค่ะ ท้องแรกแท้งคุกคาม หลุด ท้องสองก็แท้งคุกคามฉีดยากันแท้งทันที ยัน15 วีค

ขอบคุณค่ะ❤️

ไปหาหมอน่าจะดีกว่าค่ะ