2 ตอบกลับ

เราตรวจขึ้น2ขีดแต่ไปตรวจเลือด ผลว่าไม่ท้องค่ะ เราหลังไข่ตก 10 วัน เราเลยไปคลินิคคุณหมอซาวด์ให้บอกว่าท้องแต่ฮอร์โมนยังต่ำมากๆค่ะ เราเลยรอ 2 วันแล้วไปตรวจเลือดใหม่ค่าเลือดพุ่งเลยค่ะรอบนี้ แม่ลองซื้อตรวจตรวจครรภ์แบบ 10 miu มาตรวจค่ะ อันเดียวก็รู้ผล ผลไม่หลอก ถ้าที่ตรวจขึ้น2ขีดแต่ผลเลือดยังไม่ขึ้นให้รอสัก2วันค่ะแม่แล้วไปตรวจซ้ำ ตรวจตามคลินิค lab ก็ได้ค่ะครั้ง 3-400 ฿ 30 น -1ชม รุ้ผล ถ้าผลเลือดขึ้นแล้วค่อยไปฝากครรภ์ค่ะแม่

โดนเทสหลอกค่ะ บ้านนี้เคยเจอแบบนี้อยู่ตรวจขึ้น2ขีดจางแบบมองเห็นไม่ต้องเพ่งแต่พอไปตรวจที่โรงบาลกลับไม่ตั้งครรภ์