16 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันจ้าหลังยุบหายดีแล้วเหลือแต่ขาตอนนี้ลายเต็มเลย นอนไม่รู้เรื่องก็จะเกาจนเป็นแผลเลยค่ะ กลายเป็นขาไม่สวยไปเลย หลัง ใช้สบู่มะขามฟอกทิ้งไว้คั นมากค่ะแต่ก็ยุบลงเยอะ เหลือแต่ขาตอนนี้ทิ้งแต่ลอยแผลเป็นไว้ มานั่งคิด นอนไม่รู้เรื่องขนาดนี้เลย ตื่นมาตกใจขาตัวเอง เกาจนเป็นแผล

เราก้อเปน มันจะลามไปเรื่อยๆค่ะมันไม่เปนแค่ที่ใดที่นึงหรอก ทายาก้อไม่หาย(มันจะหายเองสักอาทิตย์นึง แล้วก้อจะเปนอีก555) ทำใจค่ะ แต่ดีที่เราไม่คัน

บ้านนี้ตอนยังไม่ท้องไม่มีเลยจ้าพอท้องก้อขึ้นเกือบเต้มตัวเลยจ้า เดี่ยวหลังคลอดก้อจะหายเอง มันเป็นฮอร์โมนจ้า

เปนปกติจ้า แถวบ้านเรียกว่า เพศท้อง แต่พอคลอดก็จะหายไปเองรักษาไปก็ขึ้นมาใหม่อยุ่ดี ทนค่ะแม่

ใช่จ้า มาจากฮอร์โมนค่ะ ถ้าไม่ไหว ลองปรึกษาคุณหมอสูติฯ ให้คุณหมอจ่ายยาทาที่ปลอดภัยให้นะคะ

เราก็เป็นค่ะคันมากทั้งหลังทั้งขาแขนเลยค่ะตอนนี้ได้ 8 เดือนแล้วค่ะพึ่งจะมาเป็นตอนนี้

VIP Member

เกี่ยวค่ะ เราก็เป็น หมอบอกว่าเกี่ยวกับฮอร์โมนในร่างกายของคุณแม่เปลี่ยนนะคะ 😇😇

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ขึ้นที่หลัง แขน ขา คัน ไปหมด ตอนแรกคิดว่าแพ้

นึกว่าจะเป็นคนเดียว คันทั้งตัว นึกว่าแพ้ครีมหรือแป้ง

เกี่ยวค่ะ บ้านนี้ก็เป็นช่วงท้องอ่อนๆ ตอนนี้หายแล้ว