34 ตอบกลับ

บ้านนี้9เดือนแล้ว​ น้ำหนักขึ้นแค่6กิโล จาก54เป็น60​ ซาวน์ล่าสุดหมอบอกน้องน้ำหนักน้อยไปนิดค่ะ​ กังวลมากค่ะ​ กลัวคลอดน้องแล้วน้องไม่แข็งแรง​ จะผ่าคลอด29เมษาแล้วค่ะ​

บ้านนี้ 6 เดือนตอนท้องสามเดือนแพ้หนักมาก นน.ลดไปเยอะ จาก 46 เปน 44 มา 6 เดือนแล้ว นน.กลับมาเเค่สองโล 46 เหมือนเดิมแต่ นน.ตัวน้อย 717 กรัมตามเกณแม่ก้อโอเคแล้วค่ะ

VIP Member

ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้ตอน4เดือนน้ำหนักลด4กิโลค่ะ พอ6เดือน ขึ้นแบบฉุดไม่อยู่เลย จนตอนนี้ 9เดือนแล้วค่ะ ขึ้นมาทั้งหมด25กิโลแล้วจ้า

VIP Member

ไม่ผิดปกติค่ะ เราก็ขึ้นน้อย 27+6 วีค ขึ้นมา 3 กิโล ช่วงตอน 4 เดือนยังไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่ดูจากน้ำหนักลูกได้ตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะแม่

ปกติคะ บ้านนี้ตอน4เดือนยังไม่ขึ้นเร้ยคะ แต่ซาวน้องน้ำหนักตามเกณฑ์คะ บ้านนี้น้ำหนักมาขึ้นช่วง5เดือนเข้า6เดือนคะ

ไม่ต้องกังวลจ้า บ้านนี้9เดือนกว่าแล้วตอนนี้ยังขึ้นมาแค่ 4 โลเท่านั้นจากก่อนท้อง แต่น้องน้ำหนักปกติตามเกณฑ์จ้า

ไม่ผิดปรกตินะคะ 1-3เดือนแรกเราแพ้หนัก นอกจากน้ำหนักจะไม่ขึ้นแล้ว ยังลดไป4-5โลเลยค่ะ ค่อยมาขยับขึ้นตอนเดือนที่5

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องจน 4 เดือน น้ำหนักลงไป 10 โลค่ะ จาก 78 เหลือ 68 ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ ขึ้นมา 17 โล เป็น 85

VIP Member

บ้านนี้จะ8เดือนแล้ว น้ำหนักขึ้นมา4โลเองค้ะก่อนท้อง42ตอนนี้46 แต่หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกนค้ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้จะ 8 เดือนแล้วไม่ขึ้นซักโล แต่น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์แต่ยังอยู่เกณฑ์ดีค่ะ