22 ตอบกลับ

แพ้ท้องหนักมากค่ะกินอาหารกินน้ำลงไปคืออ้วกออกหมดค่ะเคยอ้วกเป็นสีเหลืองขมๆนั้นไม่ค่อยตกใจเท่าไร แต่ตอนนี้อ้วกออกมาเป็นน้ำสีฟ้าเข้มหมดเลยสาเหตุเกิดจากอะไรจะเป็นอะไรมากไหมคะ

เราเป็นเหมือนกันค่ะ อ้วกทุกเช้า บางวันก้อออกน้ำไสๆ แต่วันนี้อวกออกสีเหลือง ขมมาก เวลาอวกเจ็บหน้าอกมากเลยค่ะ

VIP Member

ลองอ่านก่อนค่ะ https://th.theasianparent.com/%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B9%89%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B5/?utm_source=search&utm_medium=app

ขอบคุณค่า

น่าจะเป็นน้ำย่อยนะค่ะ อาจจะแพ้ท้องกินอะไรไม่ได้ แล้วร่างกายขับน้ำย่อยออกมาตอนอ้วก

เราก็เป็นค่ะ เป็นน้ำสีเหลืองขมมาก เราคิดว่าน่าจะเป็นยาค่ะ จะเป็นตอนท้องว่างค่ะ

Super Mum

ถ้าเหลืองๆ ขมๆ น่าจะน้ำย่อยค่ะ แต่มีเลือดออกมาด้วย ควรปรึกษาคุณหมอ

แพ้ท้อง อ๊วกเป็นสีเหลือง สาเหตุ อาจมาจากยานะคะ ลองไปปรึกษาคุณหมอดูก็ได่นะคะ

ท้องจะ3เดือนแล้วค่ะวันนี้อ้วกออกมาเป็นสีเขียวเลยค่ะเป็นเพราะอะไรคะ

เราคิดว่าเป้นเรื่องปกตินะคะ เพราะช่วงเราแพ้เราเป้นทุกวันช่วงเช้า

Super Mum

แม่น่าจะท้อง ว่าง จนอ้วกออกมาเป็นน้ำย่อย ในกระเพาะอ่ะค่ะแม่