49 ตอบกลับ

ส่วนมากตลอดไม่ค่อยตรงตามกำหนดหรอกค่ะคุณแม่ ที่กำหนดคือหมอกำหนดคลอดครบ40 สัปดาห์ แต่จริงไปคือสามารถคลอดได้ตั้งแต่37 สัปดาห์ขึ้นไปก็ถือว่าครบกำหนดแล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ 😍❤️☺️

บ้านนี้กำหนด24นี้ค่ะ ไล่เลี่ยกันเลย ส่วนมาก ท้อง2คยที่ผ่านมา คลอดก่อนที่หมอกำหนดแค่ไม่กี่วัน 4วัน กับ6วันค่ะ อันนี้คือจำเมนส์มาได้แม่น

ตื่นเต้นทุกๆวันเลยคะคุณแม่ 😍✌️

ของแม่บ้านนี้ กำหนดคลอด 29 พ.ค. ค่ะ แต่จะผ่าคลอด 20 พ.ค. ลุ้นทุกวัน มีอาการแปลกๆ บ้าง แต่ก็ยังปกติดีค่ะ ขอให้คลอดง่ายๆ นะคะ ✌✌

ขอบคุณนะคะ บ้านนี้ก็ลุ้นทุกวันเหมือนกันค่ะ 😅😂❤️✌️

25​ พ.ค​ เหมือนกัน​คะ​ อยากแตกแล้วท้องแข็งบ่อย​ ปวดจิมิมากคะเวลาเดิน​ ปวดขาหนีบ​มาก​ เรียกว่าเจ็บเตือน​ไหมคะ🤣

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้อึดอัดมากค่ะ ของเขาทีเจ็บเตือนบ้างแล้ว ของคุณแม่มีอาการอะไรบ้างคะ

พอกันเลยค่ะ นอนท่าไหนก็ไม่สบายตัวเลยค่ะ

20พ.ค64ค่ะมีเจ็บเตือนบ้างแล้วค่ะท้อง2คนแรกไม่ตรงกำหนดเลยค่ะกำหนดวันที่12มิ.ยมาคลอดน้องวันที่7พ.ค60ค่ะ

1พค.ค่ะเเต่ยังไม่คลอดยังเงียบอยู่เลย หมอนัดอัลตร้าซาวด์อีกทีวันที่3ค่ะ รอๆลุ้นทุกวันเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ขอให้เป็นเเบบนั้นนะค่ะลุ้นๆค่ะ🥰🥰

กำหนด 5 พ.ค. วันนี้ 6 พ.ค. ก็ยังเงียบๆ หมอเลยกระตุ้นปากมดลูกให้ รอเวลาปวดท้องจริง น้ำเดินค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด30พฤษภา(ท้องสอง) แต่ท้องแรกไม่ถึงกำหนดเจ็บท้องก่อนแค่หนึ่งวัน

บ้านนี้ท้องแรกค่ะคุณแม่ เลยตื่นเต้นหน่อยๆ 555😅😂❤️😍✌️

บ้านนี้ กำหนด 11 พ.ค น้องยังดิ้นดี ยังไม่ยอมแตกเลย แต่เริ่มมีเจ็บเตือนบ้างแล้ว

ช่วงนี้ ดิ้นแรงมากกค่ะคุณแม่ 😍✌️❤️