สูตรเพิ่มน้ำนม

อินทผาลัม15เม็ด(ชอบเยอะใส่เยอะค่ะ)ไม้นมนาง10อัน ขิงสด3แว่น(ไม่ชอบขิงค่ะแต่หลังคลอดต้องกินสบายท้องยิ่งผ่าคลอดยิ่งช่วยได้เยอะ)ใบเตย1อัน ต้ม1 ช.ม ให้เข้มข้น พักให้เย็นเอาใส่ขวดเก็บไว้ในตู้เย็น เวลาจะกินค่อยเอามาผลมน้ำร้อนดื่มค่ะ น้ำนมมาเยอะมาก อยู่ได้4วันค่ะ ถ้ามีหัวปลีต้มใส่ลงไปด้วยเลยค่ะ สูตรนี้ทำไว้ก่อนไปคลอดจะยิ่งดีค่ะ พอคลอดปุ๊บเอามากินเลยจะทำให้น้ำนมเรามาเร็ว มาเยอะค่ะ ป.ล บ้านนี้ทำไว้ก่อนคลอด ค่ะ

สูตรเพิ่มน้ำนม
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ขอบคุณค่ะ