18 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะแม่ บ้านนี้ย้ายไป เมษาแล้วค่ะ แนะนำแม่นอนเยอะๆนะคะ เดี๋ยวความบรรเทิงลืมตาดูโลกจะไม่มีเวลานอนค่ะ

จริงค่ะอิจฉามาก 38วีคกับ6วันยังเงียบยุเลยค่ะหมอนัดผ่าวันที่15 ในใจอยากคลอดธรรมชาติมากกว่าค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะ มาลุ้นไปด้วยกันค่ะ

บ้านนี้นัด 10 พ.ค. ค่ะ ตอนแรกก็คลอดธรรมชาติ ปากมดลูกไม่เปิดสักที หมอรอไม่ไหว ขอผ่าเลย 🥹

ครบกำหนดคลอดวันที่8นี้ แต่ยังไม่มีวี่แววจะแตกเรยย อิแม่กลัวโดนผ่าเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกเหมือนกันจ้าตั้งใจจะคลอดเองแต่เปลี่ยนใจขอหมอผ่าวันที่10นี้คะ

บ้านนี้กำหนดคลอดวันที่10พฤษภา ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ ท้องแรกเหมือนกัน

2 พ.ค.หมอนัดเร่ง พน.เหมือนกันค่ะแม่ ถ้าเร่งแล้วไม่ออกก็ผ่าจ้า🥰🥰

ผ่าวันเดียวกันเลยค่ะ ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ

บ้านนี้ ครบกำหนดวันที่7 พฤษภาคม ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้หมอนัดผ่า วันที่9 สู้ๆไปด้วยนะค่ะแม่🥰✌🏻✌🏻

บ้านนี้หมอก็นัด9 พ.ค เหมือนกัน ยังไม่รู้เลยว่าจะโดนผ่าคลอดหรือโดนยาเร่งคลอดเพราะจะครบ41wพอดีน้ำหนักน้องอาทิตที่แล้ว3150g พวนาให้เจ็บท้องคลอดธรรมชาติไม่อยากโดนยาเร่งไม่อยากผ่าเลย