4 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้พึ่งผ่าคลอดได้27วัน กินทุกอย่างค่ะไข่ไก่ก็กินได้นะค่ะช่วยสมานแผลดีด้วย แผลไม่นูนไม่เป็นหนองค่ะเพราะกินเกือบทุกวัน ที่ยกเว้นก้อมีดอกกระหล่ำ/บร็อคโคลี่ เพราะจะทำให้ท้องอืด ส่วนผลไม้ก็มีตระกูลเบอร์รี่ค่ะที่เขาห้ามทาน อย่างอื่นก้อเลือกๆทานได้ค่ะกินแต่น้อยๆก่อน

บ้านนี้กินทุกอย่างค่ะ ยกเว้นผักตระกูลกระหล่ำปี ของหมักของดอง แอลกอฮอล์ บ้านนี้ลองค้นข้อมูลใน Google ดูค่ะ อันไหนที่ทำให้น้องท้องอืดก็จะงด

VIP Member

กินได้ทุกอย่างคะแม่ยกเว้นของหมักดองของดิบและแอลกอฮอล์งดไก่ไข่ก่อนก็ได้เดียวจะคันแผลและแผลจะนุนส่วนผลไม้กินได้ทุกอย่างคะ

แม่ดูในแอพนี้หน้าแรกค่ะ จะมีหัวข้อ อาหารและโภชนา บอกว่าเราอยู่ในช่วงไหน ทานอะไรได้ค่ะ (ตั้งครรภ์,ให้นมบุตร ,ฯ)