อึดอัดท้องมากอยากผ่า ไม่ไหวแล้ว

อายุครรภ์ได้36+4ค่ะ อึดอัดท้องมากๆค่ะ นั่งก้ปวด นอนก้ปวด เดินก้ไม่ไหว.. มีอาการท้องแข็งบ่อยมาก แต่ลูกยังดิ้นอยุ่แต่ดิ้นน้อยลงเพะอาจใกล้คลอด เป้นกังวลมากเรยค่ะ เพะรพที่ไปฝากครรภ์เวลามีอาการทำได้แค่เพียงติดเครื้องฟังเด็กแระให้นอนพักที่รพ.จนกว่าจะคลอด แต่ค่าใช้จ่ายที่เราเองไม่มีประกันสังคมเรย #จ่ายสด แระฝากรพ.เอกชน เรยต้องกลับมาพักรอคลอดที่บ้าน ทรมานมากๆเรยค่ะ แระกังวลเหนื่อยใจมาก อยากคลอดไวๆ แต่หมอบอกว่า36สัปดาห์อายุครรภ์มันน้อยเกินไป.. #ใครเคยคลอดเองหรือผ่อายุครรภฺ์ประมาน36+บ้างค้ะ แร้วลุกเป้นอะไรมั้ย

31 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะอีกนิดค่ะแม่

อดทนหน่อยนะคะคุณแม่

สู้นะค่ะคุนแม่

อดทนอีกนิดนะคะ

อดทนอีกนิดนะคะ

สู้ๆนะค่ะแม่

เหมือนกันเลยคะ ทางนี้ 36+3 สัปดาห์ อึดอัด ท้องแข็งบ่อย ฉี่บ่อย นอนก็ลำบาก อยากคลอดเหมือนกันคะ แต่อายุครรภ์ยังไม่ครบกำหนด แต่คุณหมอบอกว่าน้องตัวโตคะ ตอนนี้ 3300 แล้วคะ

39วีค อยากคลอดจะแย่แล้วเหมือนกันค่ะอึดอัดมากอดใจรอคลอดเองไม่ไหวแล้ววท้องแข็งแน่นน่าอกแต่ก็ต้องรอเจ็บคลอดอย่างเดียวเลยจ้า😅

อดทนอีกนิดนะคะแม่ๆอายุครรภ์ใกล้คลอดเป็นกันทุกคนจ้าแต่ก็ต้องทนจ้าเจ็บปวดก็ทนอีกหน่อยนะคะไม่นานก็ได้เจอลูกแล้ว สู้ๆจ้าแม่✌✌✌

VIP Member

อดทนเพื่อลูกนะคะแม่