20 ตอบกลับ

ฝากได้เลยค่ะแม่ คุณหมอจะได้ตรวจแล้วก็ให้ยาบำรุงกลับมาทาน ค่ะ บ้านนี้ฝากครรภ์ครั้งแรกคุณหมอให้เจาะเลือดทั้งพ่อและแม่ เพื่อตรวจหาความเสี่ยงเรื่องโรคต่างๆ คุณแม่จะได้ไม่พลาดการตรวจสำคัญๆด้วยค่ะ 😊❤️

บ้านนี้ฝากตอน 5 วีคครับ ฝากเร็วยิ่งดีนะคะ หนึ่งต้องเจาะเลือด ว่าปกติ ไม่ปกติ ครับ และติดตาม เบาหวานด้วยครับ อีกหลายๆอย่าง แต่คนละ สภาพร่างกายไม่เหมือนกัน จึงแนะนำ ให้ฝากนะครับ 😊

ฝากเลยค่ะ ฝากเร็วยิ่งดี เพราะ3เดือนแรกต้องกินโฟลิกบำรุง ถ้าไม่กินจะเสี่ยงปากแหว่งเพดานโหว่ค่ะ

ยิ่งฝากเร้วยิ่งดีค่ะ ทางดีไปทันทีตั้งแต่4สัปดาห์แรก แต่หมอนัดฝากตอน8สัปดาค่ะ

ไปฝากได้เลยค่ะ ยิ่งเร็วยิ่งดีหมอจะได้แนะนำและให้ยาบำรุงมากินค่ะ

นี่ไปตอนท้อง2เดือนเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกให้ไปตอนผ่านไป3อาทิตย์

ฝากได้ค่ะตั้งแต่รู้ ของเราฝากตอน1เดือน2อาทิตย์

ฝากได้ตั้งแต่รู่ว่าตัวเองท้องได้เลยจ้าาา

VIP Member

ฝากได้ตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์เลยค่ะ

ฝากได้ค่ะ ได้ตั้งแต่รู้ว่าท้องเลย