40 ตอบกลับ

VIP Member

เจาะน้ำคร่ำหรือตรวจโคโมโซม จะรู้ผลเร็วกว่าค่ะ ช่วง10-12week แต่ถ้าอัลตร้าซาวด์ น่าจะช่วง16weekขึ้น ถึงจะเห็นชัดเจนค่ะ แต่อยู่ที่การให้ความร่วมมือของน้องด้วย55 บางท่าหนีบขา หรือ มือปิดก็ไม่ชัดเจน100%ค่ะ ปล.บ้านนี้รู้ตอน18weekค่ะ จู๋โผล่😝👶🏻

บ้านนี้รู้ตอน ช่วง14-15 Wค่ะ (หมอที่ฝากครรภ์บอกว่า ถ้าเห็นเสาเพศชายช่วง 14-15 w 80%จะเป็นชาย ถ้ายังไม่เห็น ก้รอลุ้นได้ถึง 20wค่ะ ถ้า20wแล้ว ไม่เห็น ก็จะเป็นเพศหญิง)

14-20วีคก็เห็นแล้วค่ะ แต่ซาวด์จะเห็นไหมต้องอยู่ที่น้องจะนอนอ้าขายอมให้เห็นหรือเปล่า แต่ถ้าไม่ติดเรื่องค่าใช้จ่ายตรวจนิฟตี้/น้ำคร่ำ ก็จะทราบทันทีค่ะ

ปกติหมอให้ซาวด์ตอนไหนค่ะเวลาเข้าห้องไปหมอเค้าให้ตรวจท้องฟังเสียงหัวใจน้องอย่างเดียวเลยค่ะตอนนี้ท้อง 24W แล้วยังไม่รู้เพศเลยค่ะ

VIP Member

เรา13weekตอนซาวน้องอ้าขาหมอบอกเห็นเหมือนมีอะไรแหลมๆตรงหว่างขาอาจเป็นชายแต่ยังไม่100%รอดูอีกรอบตอน16weekค่ะ

ถ้ามีเงินก็รู้ตอน​ 12​ อาทิตย์​ตรวจนีฟตี้เอา​ แต่ถ้าไม่มีรอซาวต้องมาลุ้นว่าเด็กจะยอมให้เห็นรึเปล่า

VIP Member

บ้านนี้เห็นตอน 12Wแต่เห็นชัดเจนตอน 16Wค่ะผลตรวจNIPT ออกมาก็ได้ลูกชายเหมือนตอนซาวด์ค่ะ

VIP Member

จากการซาวด์เห็นเพศช่วง 16 วีคค่ะ แต่บ้านนี้ตรวจนิฟเลยทราบเพศตั้งแต่ 12 วีค

ตอนที่ตรวจโปร 9,500฿ ค่ะ

16วีคขึ้นไปค่ะเเต่หมอบอกว่า18วีคขึ้นจะเห๋นชัดกว่าค่ะ

บ้านนี้รู้ตอน20วีคค่ะ หมอฟันธงเลยว่าได้ลูกชาย