26 ตอบกลับ

VIP Member

ตั้งแต่ 16 สัปดาห์จะเริ่มตอดแล้วค่ะ ถ้าดิ้นก็ราวๆ 20 สัปดาห์ค่ะคุณแม่ แต่ก็แล้วแต่บางคนนะคะ หนังท้องของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าไปหาหมอตามนัดให้หมอซาวดูน้องได้ค่ะคุณแม่จะได้สบายใจ

VIP Member

ตอดบ้างยังค่ะ บ้านนี้รู้สึกน้องตอดช่วง13-14วีคค่ะ นานๆตอดที ตอนนี้15วีคกว่าแล้ว รู้สึกตอดแรงขึ้นและชัดเจนมากเลยค่ะ

ต้องหาตำแหน่งนานพอสมควรค่ะ ถ้าหาตำแหน่งเจอแล้ว ครั้งต่อไปก็จะหาง่ายค่ะ บ้านนี้15วีค การเต้นยุที่140-143ค่ะ

เหมือนกันเลย ของเรารอซาวด์สัปดาห์หน้า กังวลมาก ไม่รู้สึกอะไรเลย

เหมือนกันค่ะยังไม่รุ้สึกถึกการตอดหรือดิ้นอะไรเลยค่ะ

VIP Member

รู้สึกตอด17+3ดิ้นแรง20วีค ขึ้นอยู่ที่หน้าท้องแม่ด้วยจ้า

บ้านนี้ 16w ก็รู้สึกแล้วคะ แต่ละคนไม่เหมือนกันคะ

บ้านนี้18w+5ยังไม่ตอดเลยค่ะเครียดเลยค่ะ

16 วีค ตอดๆ ตอนนี้ 20 ตอดเก่ง ดิ้นเก่งมาก

16 สัปดาห์ ลูกตอด ตุบๆในท้องแล้วค่ะ

บ้านนี้ตอดเร็สหน่อยช่วง15wปลายๆ