11 ตอบกลับ

ของแม่นะค่ะ 8wคุณหมอจับดูยังเล็กอยู่ก็นัดมาซาวด์ตอน10wจ้า เห็นหมดเลยทีนี้ ลองไปดูใหม่จ้า

8สัปดาห์ เห็นแล้ว หัวใจน้องเต้นแล้วค่ะ แม่บางคนรอ12สัปดาห์ค่ะ ถึงจะเจอ บำรุงเยอะๆค่ะ

Super Mum

ซาวด์แบบไหนคะ ถ้าซาวด์ผ่านช่องคลอดจะเห็นเร็วกว่าผ่านหน้าท้องนะคะ

ถ้าซาวด์ผ่านหน้าท้องจะยังไม่เห็นนะคะ ต้องซาวด์ผ่านช่องคลอดค่ะ

ซาวผ่านข่องคลอดแล้วค่ะก็ยังไม่เห็น

ท้องแรกเจอตัวอ่อน6วีค ท้องสองตรวจเจอ7วีค เห็นหัวใจเต้นเเล้ว

ซาวด์ผ่านทางช่องคลอดเห็นตัวเด็กตอน 7w ค่ะ เห็นหัวใจด้วยค่ะ

VIP Member

ลองเปลี่ยนคลีนิคดูนะคะ หลายๆที่ผลอาจจะต่างกัน

ใจเย็นๆก่อนค่ะ น้องอาจจะตัวเล็กเลยยังไม่เห็น

เราซาวด์ตอน7วีคทางช่องคลอด เห็นน้องค่ะ

ประมาณ12สัปดาห์ถึงจะเห็นคะ