69 ตอบกลับ

กำลังเข้า7เดือน 1060 กรัมค่ะ แต่ละวันกินนมสลับกันค่ะ นมวัว นมหมี น้ำเต้าหู้ นมถั่วเหลือง กล้วยหอมกล้วยน้ำว้า ไข่ บางมื้อไม่กินข้าวค่ะ เลือกกินแต่เนื้ออกไก่นึ่ง+ผักสลัดให้อิ่มก็ดีเหมือนกันค่ะ

ในแอพมีเกณฑ์น้ำหนักในแต่ละช่วงสัปดาห์สามารถดูได้นะคะ หายกังวนไปได้เยอะเวลาได้ดูกว่า้ราจะถึงวันหมอนัด

ตอน 24 week 3 day อัลตร้าซาวน์น้องหนัก 889 g คุณหมอบอกน้องตัวใหญ่ค่ะ แม่ก้อตัวใหญ่ด้วย

ไข่1-2 ฟอง +นมจืด 1-3 กล่อง + กล้วยหอม หรือกล้วยไข่ ก็ได้ 1-2 ลูก/ มื้ออาหาร เน้นๆจ้า

บ้านนี้ 23+2w น้ำหนักเด็กน่าจะ 500กว่าแล้วค่ะ เพราะตอน21wอยู่มี่ 455 แฝดชายคู่ค่ะ

เรา4เดือน100gแต่หมอก็ไม่ว่าผิดปกติอะไร😔😔แต่ส่วนตัวแม่กังวลมากค่ะ😌😌

สู้ๆค่ะ

VIP Member

ลองหาข้อมูลดูค่ะ จำไม่ได้เหมือนกันว่า 6 เดือนน้ำหนักลูกเท่าไหร่.

6 เดือนบ้านนี้ 1215 ค่ะ คุณหมอบอกแอบตัวใหญ่นิดนึงนะคะคุณแม่

ใหญ่มากกก บ้านนี้เดือนสุดท้ายยังเล็กกว่านี้มากๆเลยค่ะ

678g ตอน24w ซาวน์อีกครั้ง29w 1600g หมอบอกน้ำหนักลูกเกินเกณฑ์ค่ะ

แม่บำรุงยังไงคะ