20 ตอบกลับ

บ้านนี้มีมูกเลือดตอนตี5 ค่ะ ไปถึง รพ หมอบอกปากมดลูกเปิด 1 เซ็น จะให้กลับบ้านค่ะ แต่ผ่านไป 1 ชม ปวดท้องจนจะทนไม่ไหวเลยค่ะ ผ่านไปอีกที เปิด 6-7 เซ็นแล้วค่ะ 11 โมงคลอดเลย

แค่มีมูกเลือดก็ต้องไปแล้วค่ะแม่ จากประสบการณ์ลูกคนแรกคลอดตอน35+5 มีมูกเลือดอย่างเดียว หมอให้แอดมินปากมดลูกเปิดฉีดยาเร่งคลอดเลยค่ะ

ไปแล้วค่ะหมอให้กลับมาดูอาการที่บ้าน🥹 ขอสอบถามนะคะ นานไหมคะกว่าจะคลอด

มีมูกเลือดออกก็ไปได้เลยนะคะ บ้านนี้ไม่มีมูก ไม่มีน้ำเดิน แค่ปวดท้องเหมือนปวดอึ หมอตรวจปากมดลูกเปิด 5 ซม แอดมิทเลย 38 พอดี

นานไหมคะกว่าจะครบ10เซน

ถ้าเจ็บท้องไปหาหมอได้เลยค่ะ ไม่ต้องรอน้ำเดิน บ้านนี้น้ำไม่แตก แต่ปวดท้องไปถึงเปิดเกือบ4เซนแล้วหมอเจาะน้ำคร่ำให้แทน

ไปหาหมอนะค่ะแม่ บ้านนี้ก็อาการเดียวกับคุณแม่ค่ะ มูกเลือดออก น้ำคร่ำไม่แตก หมอเจาะน้ำคร่ำคลอดค่ะ

บ้านนี้ปวดท้อง เลือดออก แต่ไม่มีน้ำเดิน ไปถึงปากมดลูกเปิด 8 cm รอน้ำเดิน 1 ชั่วโมง ใช้เวลาคลอด10นาทีค่ะ 🥰

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ตอนท้องแรก เช้ามีมูกเลือด แต่ไม่มีอาการอย่างอื่น ตกกลางคืนมีเจ็บท้องค่ะ ไปหาหมอปากมดลูกเปิด3 เซนค่ะ

รอนานไหมคะกว่าจะคลอด

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นเลยค่ะ ไปหาหมอมาแล้วเปิด2เซนกว่าๆ ติดเครื่องท้องแข็งทุก4นาที หมอให้กลับบ้านค่ะ 🥹

ไม่จำเป็นต้องมีน้ำเดินก็ไปได้เลยค่ะแม่ บ้านนี้แค่มูกใสๆไม่เจ็บท้องยังไปเลยค่ะ

กว่าจะคลอดนานไหมคะ

บ้านนี้ท้องแรกก็แบบนี้เลยจ้า รับไปหาหมอเลยตอนนั้น หมอก็ให้นอนรอคบอดเลยจ้า

เปิดที่บ้านสองเซ็น ไปโรงบาล 2 ทุ่ม กว่าจะถึง 10 เซ็นก็ตีหนึ่งพอดีจ้า น้องคลอดตีหนึ่งครึ่งพอดีเลยจ้า

สังเกตุตัวเองปวดถี่ๆค่อยไปก็ได้ค่ะถ้าอยู่ไม่ไกลโรงพยาบาลมากนัก

ขอสอบถามนะคะ ตอนนี้มีอาการปวดเหมือนประจำเดือนตลอดเวลาเลยค่ะ แล้วก็บางทีปวดเหมือนคนปวดท้องเสีย อาการแบบนี้ใกล้จะคลอดหรือยังคะ🥹