6 ตอบกลับ

บ้านนี้30wปวดมากค่ะข้อมือ ปวดจนบางทีหยิบจับอะไรลำบากเลย ได้เเต่นวดกับพันผ้าพอช่วยทุเลาบ้าง แต่ปวดจึ้นมาก็ทรมาน ตอนนี้ข้างขวาข้างเดียวค่ะ หมอก็ไม่กล้าไปหากลัวได้กินยา รู้อยู่นะคะว่าหมอจ่ายยาให้ต้องปลอดภัยกะลูก แต่อย่างว่า ไม่อยากกินยาเป็นเวลานานๆ😭😭ตอนนี้ได้แต่อดทน

บ้านนี้38+6 เป็นเหมือนกันค่ะ ปวด และ ทรมานมาก ทำอะไรก็ลำบาก ปลายนิ้วขวา เหน็บ ชา ทรมานมากค่ะ ทำอะไรก็ลำบาก เป็นมาเกือบ2อาทิตแล้ว แต่2-3วันมานี้ รู้สึกดีขึ้นกว่าเดิมค่ะ เริ่มดีขึ้นแล้ว

Super Mum

บ้านนี้ปวดหลังคลอดค่ะ อุ้มลูกทีน้ำตาจะร่วง 😭แต่ด้วยความเป็นแม่ก็ต้องกัดฟัน ปวดจนตอนนี้สี่เดือนกว่าๆ ก็ยังปวดค่ะ ถ้าแม่กลัวอาบน้ำให้ลูกลำบาก แม่ลองหาเก้าอี้อาบน้ำวางในอ่างนะคะ จะช่วยให้ไม่ต้องอุ้มลูกตลอดเวลาที่อาบน้ำ ก็พอช่วยได้ค่ะ

เป็นตั้งแต่30wแล้วค่ะปวดมากยิ่งตอนเช้ายิ่งปวดหมอส่งไปกายภาพ​บำบัด​แต่ก็ไม่ได้ทำต่อเนื่องแต่ก็ดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ35wตอนเช้าตื่นนอนกำมือไม่ได้ปวดชาข้อมือตามนิ้วปวดอยู่2, 3วันก็เริ่มจะค่อยๆหายแล้วค่ะ

บ้านนี้เป็นมือชากับปวดฝ่ามือตั้งแต่ 4 เดือนจนตอนนี้เกือบ 7 เดือนแล้ว หมอบอกว่าหลังคลอดน่าจะดีขึ้นค่ะ