14 ตอบกลับ

กำหนด14มิ.ย ตอนนี้ได้แค่36+1วีคปากมดลูกเปิดแล้ว2เซ็น น้องจะอยู่ถึง37วีคมั้ยคะลุ้นมากพยายามไม่ทำอะไรเลยสักอย่างกลัวคลอดก่อนกำหนดกลัวนน.ลูกไม่ถึง🥺 แม่บำรุงอะไรช่วยแนะนำหน่อยค่ะอยากให้นน.ขึ้นไวๆ

อดทนอีกนิดนึงนะแม่ ทำใจสบายๆ เอาแค่ให้ถึง 37 วีค ก็ได้ค่ะ 37 วีค ถือว่าครบกำหนดแล้วค่ะทุกอย่างในร่างกายน้องเสร็จสมบูรณ์แล้วค่ะคุณหมอบอกเรามา ของเราก็ได้ยาระงับการคลอดมาตอน 33+2 เหมือนกันค่ะ นมจืด กับ ไข่ไก่ ค่ะ กินไข่เช้า เย็น เลยค่ะ ถ้าอยากเพิ่มน้ำหนักน้อง แต่ว่าแนะนำน้ำหนักตามเกณฑ์ดีกว่าค่ะจะได้คลอดง่ายๆ มาโตข้างนอกเอา บ้านนี้น้องตัวใหญ่แม่ตัวเล็ก กำลังลุ้นตอนคลอดว่าจะไหวมั้ย🥹

ขอสอบถามแม่หน่อยค่ะ แม่จำประจำเดือนตัวเองล่าสุดได้มั้ยค่ะวันที่เท่าไหร่ เพราะบ้านนี้กำหนดคลอด10 เเต่จำประจำเดือนล่าสุดไม่ได้ รู้แค่กันยา เเต่ไม่มั่นใจค่ะเผื่ออาจจะใกล้เคียงกัน😂😅

3/9/66 ค่ะ

น้ำหนักเหมือนกับบ้านนี้เลยค่ะก่อนท้องกับตอนนี้เท่ากันเลยคร้าาแต่อายุครรภ์35วีค4วันค่ะสูง154

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่แม่ตัวเล็กเลยต้องฝากผ่าพิเศษ เปลี่ยนเป็นกำหนดผ่า29นี้ค่ะ🥰🥰

บ้านนี้พยายามอยู่ให้ครบ 37 วีค อยู่ค่ะ แอบลุ้นกลัวจะอยู่ไม่ถึง เพราะน้องอยากออกก่อนกำหนดตอน 33+2 ได้ยาระงับการคลอดก่อนกำหนดมา หมอบอกหลัง37วีค คือครบแล้ว สามารถคลอดได้เลย

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ แต่อยากย้ายมาทีมพ.ค.แล้ววว ปวดหลัง ร้าวมากค่าาา😆😆😆

แม่ล้านนี้ก็เกือบได้บ้ายทีมเหมือนกันค่ะ น้องอยากออกก่อนหมอให้ยาระงับการคลอดตอน 33+2 ตอนนี้รอลุ้นให้อายุครรภ์ครบ37วีค

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ ปวดเอวร้าวลงขา น้องโก่งตัวบ่อยมาก

บ้านนี้ท้องแข็งบ่อยเริ่มมีอาการเจ็บเตือนๆแล้ว ปวดฉี่บ่อย ดิ้นแรงด้วย ดิ้นทีจุกไปหมด😆

วันเดียวกันเลยค่ะแม่บ้านนี้ลุ้นมากจะออกมาตอนไหน

เราจะสู้ไปด้วยกันค่ะแม่

บ้านนี้ก่อนท้อง60ตอนนี้38+1หนัก82.6แล้วค่ะ555

ทานอะไรบำรุงน้องคะน้ำหนักดีมากเลย

ปกติเลยค่ะ นมจืดไข่ ยาที่หมอให้ แต่แม่บ้านนี้ติดน้ำหวานกับขนมปังด้วยค่ะ😆 แล้วก็กินเก่งเพราะหิวบ่อย หิวก็กินเลยค่ะตามใจปาก😆

VIP Member

สู้ๆค่ะ✌️อีกนิดเดียวแล้ว🥰