20 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้เริ่มเจ็บตั้งแต่28วีค ตั้งแต่ท้องจนตอนนี้30+6วีค น้ำหนักขึ้นมาแค่8โลกว่าๆ ท้องก็ไม่ใหญ่มาก แต่เวลาเดิน หรือพลิกตัวตอนนอนจะเจ็บมากเลย ไม่รู้เพราะอะไร ตอนท้องแรกท้องใหญ่มากน้ำหนักก็มาก แต่เจ็บจิ้ไม่เท่าน้องนี้น่ะ คือแม่ งงมาก

นั่นสิค่ะ บ้านนี้ขึ้น10โลแล้วด้วยค่ะ 😭😭

ถ้าอายุครรค์ มากกว่านี้ จะยิ่งกว่านี้คะ บ้านนี้ อายุครรค์ เข้า36wคะ สุดๆ คะ อด ทน คะ ทำได้แค่นี้ เพื่อลูก เดียวก็จะได้ เห็นหน้า กันแล้ว

VIP Member

ปกติ จ้า ลูกกลับหัว ทำให้เคลื่อนต่ำลงมา คุณแม่จะมีอาการปวดหน่วงๆ แนะนำ นอนเฉยๆ พยายามเคลื่อนไหวให้น้อยที่สุด 2-3วันก็ดีขึ้นค่ะ

น้องอาจจะกลับหัวแล้วก็ได้ค่ะคุณแม่จะรู้สึกหน่วงช่วงล่าง ซื้อเข็มขัดพยุงครรภ์มาใส่ก็ได้ค่ะเวลาเดินจะได้ไม่หน่วงมากค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลย แต่เราไม่เป็นนะคะ คุณแม่น้ำหนักขึ้นเยอะ รึเปล่า ขาอาจเบียด ทำให้เสียดสีจิมิ๊ รึเปล่า เดาเอา

อาจจะใช่ค่ะแม่ บ้านนี้ขึ้น10โลค่ะ🤣

ยิ่งท้องโต ยิ่งเจ็บเพราะน้ำหนักลูกในท้องที่ต้องแบกรับทุกวัน บ้านนี้ก็เป็นคะ

คุณแม่จิ๊มิบวมมั้ยค่ะ เจ็บจิ๊มิเวลาเดินมั้ยค่ะ

เจ็บแบบแสบจิ๊มิมากเลยค่ะ มีใครเป็นไหมคะ มีวิธีบรรเทาไหมคะแนะนำหน่อย😢😢

33 week เป็นเหมือนกันค่ะ อาจเพราะน้องกลับหัว เวลาจามยิ่งเจ็บค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ ตั้งแต่4เดือนจนตอนนี้ จะคลอดแล้ว ก็ยังเจ็บค่ะ

หมอบอกว่า เกิดจากการรองรับนน.ลูกค่ะ และก็ลูกกลับหัวค่ะแม่

บ้านนี้37wแล้วลูกกลับหัวแล้ว แต่จิมิไม่เจ็บไม่บวมนะคะ

น่าจะแล้วแต่คนนะจ่ะแม่ ไม่รู้เหมือนกันเกิดจากอะไร🤣🤣😆