38 ตอบกลับ

จำเป็นคะท้องแรกแม่ฝากร.พรัฐบาล ผลออกมาปกติดีทุกอย่าง ท้อง2ฝากหมอประจำทางฝากพิเศษหมอไม่ได้ให้ตรวจคะเพราะท้องแรกน้องแข็งแรงดี

ไม่ตรวจค่ะ สามีคุยกับเราว่าลูกจะออกมายังไงก็รักค่ะ เพราะธรรมชาติให้มาแบบนี้ ถ้าผลออกมาว่าเป็นดาวน์คุณแม่จะเอาออกหรอคะ?

จำเป็นนะคะ ของแม่ตรวจเลือดตรวจดาวน์ซินโดรมฟรีนะคะ รพ.รัฐค่ะ แต่ถ้าคุณแม่มีงบ ตรวจนิฟ ได้นะคะ

ตรวจฟรีเหมือนกันค่ะ

จำเป็นต้องตรวจ เพื่อความสบายใจตลอดอายุครรภ์ เกิดผิดปกติจะได้ตั้งรับทันค่ะ ทางนี้ตรวจทุกคู่ เจ็บแต่จบค่ะ

ตรวจดีกว่าคะแม่ เพื่อความสบายใจของตัวเอง บ้านดีก็ตรวจคะ ตอนยังไม่ตรวจกังวลมาก อะไรก็ไม่แน่เสมอค่ะ

จำเป็นมากค่ะ เผื่อความสบายใจของเราด้วยค่ะ ตรวจเลือดที่ รพ.รัฐฟรีด้วยค่ะ

แนะนำตรวจ เสี่ยงได้ทุกคนทุกข่วงอายุ ถ้าไม่มีงบขอตรวจฟรีกับรพ.รัฐได้นะคะ

บ้านนี้ตรวจค่ะเพราะหมอนัดตรวจผลออกมาก็ปกติไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไร

ตรวจแล้ว เราจะไม่ต้องมานั่งเครียดยันคลอด ว่าลูกเราคลอดออกมาจะเป็นดาวไหม

นี้ก็ว่าจะตรวจค่ะ เพื่อความสะบายใจ เพราะคนแรกไม่ได้ตรวจคนที่2ได้ตรวจ