39 ตอบกลับ

บ้านนี้ซาวด์หน้าท้องตอน7Wไม่เจอหัวใจน้องแต่เจอถุง พอ9Wหมอซาวด์ช่องคลอดก้ยังไม่เจอหัวใจน้องแต่ถุงใหญ่ขึ้น 10Wหมอนัดไปใหม่ซาวด์ช่องคลอดก้ยังไม่เจอหัวใจน้องและถุงใหญ่ขึ้นหมอเลยวินิจฉัยว่า_ท้องลม_หมอกลัวว่าถ้าปล่อยถุงหลุดเองแม่จะปวดท้องเยอะมากเลยให้ขูดมดลูกค่ะ ตอนนี้ขูดไปเรียบร้อยอีก3เดือนเริ่มต้นใหม่✌️✌️

VIP Member

ปกติ0-8แนะนำให้ซาวผ่านช่องค่ะ ถึงจะเห็น แต่อายุครรภ์10-11w น่าจะซาวผ่านหน้าท้องเห็นแล้วน่ะค่ะ ลองเปลี่ยนหมอมั้ยค่ะคุนแม่

จ้า ขอบคุณมากค่ะ

บ้านนี้9วีคก็เจอตัวน้องแล้วค่ะ ถ้าคุณแม่ซาวน่าท้องไม่เจอลองซาวทางช่องคลอดดูนะค่ะเผื่อคุณแม่หน้าท้องหนาค่ะ

ตอนเรา 20วีค น้องยังซ้อนอยู่ใกล้ๆมดลูก ซาวยากหาไม่เจอ ตอนแรกตกใจ น้องซ่อนอยู่ ซาวยากท้องแรก คุณหมอบอกคะ

ถ้ายังไม่เห็นน้อง อย่าพึ่งกังวลคะ น้องหน้าจะตัวเล็กอยุ่คะ ต้องรอ16วีค เดียวก้อเห็นคะสุ้ๆคะ

บ้านนี้ก็ไม่เจอน้องนะครับแต่ตัดสินใจไปตรวจที่ศิริราชอีกทีสรุปตอนนี้น้องแข็งแรงดีครับ

โล่งใจหน่อยค่ะ คิดว่าเป็นอยู่คนเดียวที่หมอซาวด์ไม่เจอน้อง ขอบคุณทุกคอมเมนต์ค่ะ 😊😊

ซาวด์เจอตอน6w4d ซาวด์ผ่านหน้าท้องไม่เจอค่ะ พอหมอซาวด์ผ่านช่องคลอดถึงจะเจอค่ะ

VIP Member

เคยซาวไม่เจอค่ะ 2 รอบ คิดว่าผิดปกติแล้ว คุณหมอซาวทางช่องคลอดให้ถึงเจอค่ะ

กี่สัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้เพิ่งไปซาวเมื่อวานมาเองค่ะ 10wเหมื่อนกันเจอน้องปกติค่ะแม่