5 ตอบกลับ

ถ้าตรวจคัดกรองดาวน์ฯ อายุครรภ์เกินค่ะ เเต่ถ้าเป็นตรวจโดยการเจาะน้ำคร่ำ ก็ยังทันนะคะเเม่ อายุครรภ์ 16-20 สัปดาห์ บ้านนี้ตรวจคัดกรองไม่ทันค่ะคุณหมอนัดเกินอายุครรภ์ เลยเจาะน้ำคร่ำตอน17วีค รอฟังผลวันที่8/3นี้ค่ะ

Super Mum

เจาะเลือดไม่ทัน ใช้วิธีเจาะน้ำคร่ำได้ค่ะ หรือส่านิฟบางค่าย 19 w ก็ยังสามารถตรวจได้อยู่ค่ะ แม่ลองสอบถามหมอดูก่อนได้ค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ได้ตรวจค่ะ ถามหมออีกทีบอกอายุครรภ์เกินแล้ว

บ้านนี้ก็ตรวจไม่ได้ค่ะหมอบอกอายุครรภ์เกิน

ตรวจสิคะ จะได้สบายใจไร้กังวล