151 ตอบกลับ

โอ้ยยย ท้องใหญ่ขนาดนี้ยังใส่จิวอยู่อีกหรอแม่ ยังห่วงสวยอยู่เนอะ ไม่ห่วงลูกบ้างหรอคะ หมอไม่ว่าหรือยังไง แต่บ้านนี้ถอดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ ไม่รู้ว่าจะส่งผลไหม แต่อะไรที่คิดว่าทำแล้วน่าจะดีกับลูกมากกว่า เราทำหมดอ่ะ

บ้านนี้ก็ถอดออกเมื่อรู้ว่าท้องเช่นกันค่ะ😊

ท้องมันจะโตไปหน้าค่ะไม่ได้หยุดอยู่แค่นี้เพิ่งจะ16วิคจะกังวลอะไรค่ะเด๋วท้องโตมาก้อจะอึดอัดกว่านี้ค่ะทางที่ดีคุนแม่ควรเอาจิวสะดือออกเถอะค่ะ

โทษนะคะ 16 สัปดาห์คลอดพฤษถาใช่หรอคะแม่??? ของเรา17สัปดาห์กับอีก5วัน ยังคลอด31ก.ค.เลยค่ะ #งงอ่ะ555 #อย่าว่าเรานะเราแค่สงสัยอ่ะะะ 🤔🤔🤔 หรือแม้พิมผิดป่าวค่ะ555

555ไม่หมอรีบก้อเขาคงเดาๆผิดคะ555

แม่ยังใส่จิวอยู่หรอค่ะ ตอนไปหาหมอได้ถอดรึป่าว บ้านนี้ตอนท้องแรกเคยใส่ไปหาหมอตอนฝากครรถ์ โดนหมอดุกลับมา อาจจะไม่ดีต่อแม่นะคะ

บ้านนี้แม่เจาะสะดือเหมือนกันคะ หมอให้เอาออกตั้งแต่ไปฝากครรภ์​ตอน6วีคเลย แม่ไม่ต้องกลัวตันนะคะตอนนี้36วีคแล้วยังไม่ตันเลย

ถอดจิวออกด้วยนะคะ เพราะถ้าท้องโตกว่านี้ถอดยากค่ะแล้วจะขาด ไปหาหมอหมอไม่แจ้งหรือว่าอะไรเลยหรอคะ

VIP Member

แม่ค่ะคลอด พฤษภาคม เหมื่อนกัน อายุครรภ์ น่าจะไม่ใช้ 16วิคน่่จะเป็นสองหาไหมค่ะแม่ บ้านนี้ คลอด 3 พฤษภาคม 30w2b

มันรันขึ้นใหม่จ้า เวลาคนมาเม้น เขาโพสวันที่7/12/2019 จ้ะ

ถอดจิวค่ะคุณแม่ แม่บ้านนี้ก็ไม่อยากถอด ไปหมอหมอก็ให้ถอดเหมือนเดิม คลอดแล้วค่อยเจาะใหม่ เจ็บใหม่55555

จิวไม่ได้ทำให้คุณแม่ดูดีเลยค่ะ แถมอาจสกปรก ติดเชื้อ เป็นแม่คนแล้ว เสียสละแค่นี้ควรทำได้นะคะ

พอดีกับตัวค่ะแม่ อย่าลืมเอาจิวที่สะดือออกนะคะ ถ้าอายุครรภ์มากกว่านี้จะถอดยาก อาจจะเป็นแผลได้ค่ะ