22 ตอบกลับ

คลำทุกครั้งที่หมอนัดฝากครรภ์คะคลำดูยอดมดลูกจะสูงขึ้นเรื่อยๆตามอายุครรภ์คะ

ตั้งครรภ์ยังน้อยอยู่ค่ะแม่ ประมาณ20-22วีคน่าจะคลำเจอค่ะ อย่าเครียดนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 14 วีค แต่ตอนซาว์ด8 วีคเจอน้องเเละได้ยินเสียงหัวใจนะคะ

ของเรา15วีคพยาบาลยังบอกว่าคลำยากเลยค่ะ ต้องรอไปซาวด์กับหมอถึงจะเห็น

เจอแบบนี้เหมือนกันค่ะกดแรงมากตอนแรกกลัวค่ะพอหลังๆไม่กลัวเลยค่ะ

ทำไมโรงพยาบาลที่เราฝากตอนนี้ไม่เห็นเจียนในสมุดสีชมพูบางเลยคะ

ใช้มือคลำปกติค่ะจนกว่าน้องจะโตพอจะฟังเสียงหัวใจได้ค่ะแม่

VIP Member

เราเข้า 28w แล้ว ทำไมคุณหมอไม่เคยลงข้อมูลนี้ให้เลยคะ 😂

เราเริ่มอัลตร้าซาวด์ ตั้งแต่สัปดาห์ที่9ค่ะ

ทางนี้ก็คล่ำท้องค่ะ ปกติ