8 ตอบกลับ

VIP Member

เรา 12 สัปดาห์พอดี ไป ultrasound มาเมื่อเช้านี้ ยังไม่เห็นนะคะ คุณหมอบอกยังเล็กเกินไป นัดอีกที ultrasound เพศตอน 18 สัปดาห์ค่ะ

ถ้าอัลตราซาวนด์รู้เพศได้ตั้งแต่16วีคค่ะแม่ แต่ช่วงอายุครรภ์ที่แนะนำ 20วีค+น่าจะชัวร์กว่านะคะ😊

ถ้าตรวจเลือดเพื่อเช็คโครโมโซมทราบเพศแล้วค่ะตั้งแต่12วีค แต่ถ้าอัลตร้าซาวน์จะยังไม่เห็น

มีลุ้นค่ะ แต่น้อยคนที่จะเห็นตั้งแต่ตอนนี้ ส่วนมากจะ 15 วีคขึ้นไปค่ะ

อาจจะรุ้ค่ะ เคยมีคนรุ้เพศตอน12วีคค่ะ

ยังค่ะต้อง18-21วีคขึ้นไปค่ะ

ยังจ้า ประมาณ 18 w. ขึ้นค่ะ

ยังจ้า