50 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอน 7+5 วีคค่ะแต่แม่ตัวเล็กนะคะน้ำหนัก 42 หน้าท้อไม่หนาเลยเห็นจ้า มันชึ้นอยฑ่กับควสทหนาบางของหน้าท้องด้วยนะคะ รอบหน้าอาจจะเห็นก็ได้จ้า เอาใจช่วยค่ะ

8weekค่ะ ซาวด์ผ่านช่องคลอด ยาว 1.68 cm ได้ยินเสียงหัวใจเต้น ของคุณแม่ไข่อาจจะตกช้าแล้วน้องยังตัวเล็กเลยยังไม่เห็น ใจเย็นๆนะคะแม่

ไข่อาจตกช้าคะแม่...ของแม่บ้านนี้ไข่ตกช้า1สัปดาห์ ของคุณแม่อาจตกช้ามากกว่า1สัปดาห์ก็ได้คะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ซาวน์ครั้งแรก4วีคคะเห็นแค่ถุงนิดเดียว ครั้งที่2 6วีคเห็นตัวอ่อนเห็นหัวใจคะ ครั้งที่3 8วีคจับชีพจรเด็กได้คะ

8 วีค 5 วัน ซาวด์ทางช่องคลอดจ้า เห็นน้องโบกมือขยับขา เห็นหัวใจน้องเต้น ได้ฟังเสียงหัวใจค่ะ

8w ซาวน์ทางช่องคลอดเห็นตัวเด็ก เห็นหัวใจ หมอให้ฟังเสียงหัวใจด้วยค่ะ

รออีกสัก2วีคค่อยซาวใหม่ก็ได้จร้าน้องอาจจะตัวเล็กเลยยังหาไม่เจอ

เราอ้วนก่อนท้อง หน้าท้องหนาค่ะ แต่ซาวด์ครั้งแรก8w ก็เจอน้องนะคะ

รออีกหน่อยนะคะแม่ ซัก12 หรือ 14 ไปดูอีกรอบ เพราะน้องเล็กมาก

บ้านนี้8w ก็มีแต่ถุงการตั้งครรภ์ รออย่างมีความหวัง