3 ตอบกลับ

VIP Member

ของเรา 39+5 กระตุ้นปากมดลูก เปิด 2เซนช่วง 6โมงเช้า มีเลือดออก นอนรอดูอาการ 9 โมง เปิดเพิ่ม มาเป็น 3 ซ. เริ่มปวด.. รอต่อไป..ประมาณ 11 โมง เปิดเปน 4 ซ. เริ่มปวดถี่ขึ้น คุณหมอมาเจาะน้ำคล้ำเพื่อกระตุ้นอีก มาตรวจปากมูดลูก ยัง 4 ซ. เหมือนเดิม ตรวจอีกก็ยัง 4 ซ. สรุปบ้านนี้ได้ผ่า ในวันนั้น หัวใจน้องในท้องเริ่มตกเต้นเบาลง น้ำคล้ำก็เหลือน้อย ประมาณ 2 ทุ่มค่ะ ได้เจอลูก

บ้านนี้38+3 หมอกระตุ้นให้เมื่อวันศุกร์ จนตอนนี้ยังเงียบอยู่เลยค่ะ มีปวดหน่วงๆบีบๆแต่พอเปลี่ยนท่าทางก็หายปวดค่ะ😂😂

ไม่เกินพรุ่งนี้ค่ะถ้าคุณหมอเร่งให้ แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ