16 ตอบกลับ

นั่นมันเข้มมากเลยนะคะ อย่างน้อยก็ประมาณ5-7week ไปฝากครรภ์ได้เลยค่ะ อายุเยอะแล้วยิ่งไม่รีบไปฝากยิ่งมีผลเสีย อย่างน้อยไปหาคุณหมอจะได้ยาบำรุงครรภ์มาทานนะคะ เพราะอะไรสามีไม่ยอมไปคะ ต้องรออะไรให้ชัวร์กว่านี้

สามีน่าจะหัวเก่า หรือจำข้อมูลเก่าๆแต่ก่อน ขนาดนี้ตรวจหลัง ปจด ขาด 3 วัน สามียังถามว่าทำไมไม่รอให้ขาด 1 อาทิตย์ ค่อยตรวจ

ถ้าภาวะไม่ปกติควรรีบไปหาหมอนะคะ แต่ของเราไปหาหมอตอน 9 วีค เพราะว่ากลัวท้องลม รอไปเจอตอนที่คาดว่าจะเห็นหัวใจน้องไปเลยดีกว่า ยอมรอ เพราะเรากินโฟลิคก่อนตั้งครรภ์อยู่แล้ว

ขอให้กล่อมคุณพ่อบ้านให้ได้นะคะ จะได้ทุเลาความตื่นเต้นลงบ้าง 😂

ไปหาหมอตรวจละเอียด​เลยก็ดีค่ะแม่​ ของเรา​ ปจด.ครั้งสุดท้าย2กุมภาพันธ์​ ปกติ5มีนาคม​ ปจด.ต้องมาแต่เลื่อนพอวันที่11มีนาคม​เราตรวจขึ้น2ขีดเราไปหาหมอกลายเป็นเราท้อง7วีคล่ะคะ

คะแม่ วันนี้ตอนเย็นจะไปหาคุณหมอ คะ ขอบคุณค่ะคุณแม่

ของเราไปหาหมอตอนรู้ว่าท้องได้เดือนกว่าๆค่ะ จะเห็นเป็นถุงการตั้งครรภ์ แต่ยังไม่เป็นตัวอ่อนค่ะเพราะอายุครรภ์ยังน้อยตามภาพเลยค่ะ ตอนนี้เราก็30wแล้วค่ะ

นี่ว่าเข้มมากๆแล้วนะคะ บ้านนี้ตรวจเจอยังไม่เข้มเท่านี้เลยตอนนี้ใกล้จะคลอดแล้ว คิดว่ารีบฝากครรภ์เลยดีกว่าค่ะ

อันนี้ตรวจวันนี้คะรู้สึกว่าเข้มขึ้นคะ 10mlu สีน้ำเงินที่ในรูปที่โพส ก็ 10mlu คะ

รีบไปเลยค่ะ คุณหมอจะได้ตรวจภาวะที่เปนยุ่ด้วย แล้วหมอก็จะให้วิตามินมาบำรุงน้องด้วยค่ะ

ขอบคุณคะแม่ เดี๋ยวขอคุยกับพ่อบ้าน อีกทีคะ

เข้มกว่านี้ก็เอาปาดกาขีดแล้วค่ะแม่ บ้านนี้ไปตั้งแต่ขีดจางๆค่ะ

คะแม่ ขอบคุณคะ 🥰🥰

รอครบสัปดาห์​ ตรวจอีกที ถ้า2ขีด ไปฝากครรภ์​ได้เลยค่ะ

Super Mum

ฝากครรภ์ได้เลยค่ะ จะได้รับยาบำรุงจากหมอมาทานค่ะ

ขอบคุณคะแม่ วันพรุ่งนี้ ว่าจะไปคะแม่

VIP Member

แนะนำให้ไปฝากครรภ์ช่วงประมาณ2เดือนค่ะ

ขอบคุณคะแม่