11 ตอบกลับ

ถ้าฝากคลินิกไปได้เลยค่ะถ้าฝากโรงบาลแทบจะหมดสิทธิ์ คลอดตอนจะ20ยังต้องให้พ่อแม่เซ็นอนุญาตผ่าตัดเลย

ที่คลินิคหนูมีสิทธิบัตรทองอยู่ก็ใช้ได้ยันคลอดเลยใช่มั้ยงับ

เราก็19นะคะไปฝากกับแฟนค่ะครั้งแรก ตอนนี้ก็จะใกล้คลอดแล้วอายุไม่เกี่ยวจ้า

ท้องตอน15ปีเขาให้เอาผู้ปกครองไปเซ็น ตอนนี้18แล้ว คำถามเหมือนกัน

หนูก็พึ้งจะ15 ไปฝากสองคนกับแฟน ไม่เคยไห้พ่อแม่มายุ่งเกี่ยว

ได้ค่ะ แต่บ้านนี้แฟนอายุ18 ถ้าคลอดต้องให้ผปค.ไปเซ้นให้ค่ะ

ได้ค่ะ หนูก็ไปฝากกับแฟนสองคน พ่อแม่ไม่เกี่ยวด้วยเลย

ได่ค่ะ แค่เตรียม บัตรประชาชนไป อายุไม่เกี่ยวหรอกค้ะ

ไปกับแแฟนได้เลยค่ะคุณหมอจะได้เจาะเลือดทั้งคู่ค่ะ

ไปฝากเองหรือกับเเฟนได้ปกติเลยค่ะ อายุไม่สำคัญค่ะ

บ้านนี้ไปคนเดียวค่ะแฟนไปทำงาน

ได้ค่ะ เตรียมบัตรประชาชนไป

ได้ค่ะ เราก็ใช้