31 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจค่ะหมอไม่ได้ซีเรียสแต่เราก็อยากตรวจให้สบายใจไม่ต้องกังวลเพราะปัจจุบันอะไรก็เกิดขึ้นได้ไม่เหมือนสมัยก่อน

บ้านนี้อายุ24ปีคะ ตรวจคะ ที่รพ.รัฐ เสีย530 บาท รพ.จะตรวจเลือดก่อนแล้วก็ซาวให้คะ คุณหมอแนะนำให้ตรวจคะ เพราะทุกคนมีความเสี่ยงคะ

บ้านนี้ก็ตรวจคะ แต่ไปตรวจที่รพ.รัฐคะ ที่รพ.เอกชน6,000คะ

เราอายุ29ปี ก็ตรวจน่ะ หมอจะถามว่าตรวจไหม ขึ้นอยู่กับแม่ค่ะว่าจะตรวจรึป่าว แต่เราเลือกที่จะตรวจ เพื่อความสบายใจ

22เท่ากันเลย บ้านนี้ก็4เดือนกว่าแล้วหมอถามๆแต่แกไม่ได้บอกให้ตรวจนะคะแกบอกว่าไม่เสี่ยง แต่แม่ก็แอบกังวล 😓

VIP Member

ดาวส่วนใหญ่จะเกิดกับแม่ที่มีอายุมาก(30อัพ)แล้วค่ะ แต่หมอรพ.ที่บ้านนี้ฝากอิแม่ 21 ก็ได้เจาะเลือดดูค่ะ

VIP Member

ถ้ามีกำลังจะตรวจ อยากตรวจ ตรวจเลยค่ะ อาการดาวน์ไม่ได้เกิดจากกรรมพันธ์เสมอไปค่ะ

หมอ นัดวันที่ 15 นี้ เดียวลองปรึกษาหมอ ขอบคุณทุกคอมเมนน่ะค่ะ หายเครียดได้นิดนึง ✌

บ้านนี้อายุ29ตรวจค่ะ ตรวจเพื่อความสบายใจและทราบเพศลูกด้วย ตรวจตอน17วีคค่ะ

หมอแนะนำให้ตรวจนะคะ ไม่ว่าจะอายุเท่าไหร่ ตรวจไว้แระค่ะ เพื่อความสบายใจ

คุณแม่อายุ35ขึ้นไปค่ะมีภาวะเสี่ยงแต่ถ้าแม่กังวลใช้วิธีตรวจเลือดก็ได้