22 ตอบกลับ

ถ้าเดินเยอะไปแนะนำดื่มน้ำเยอะๆ นอนพักผ่อนเยอะๆงดเดินเดี่ยวก็ยุบลงค่ะ แต่ถ้านอนนิ่งๆไม่ทำอะไรจู่ๆบวมขนาดนี้ควรรีบไปหาหมอค่ะ!!!

กดบุ๋มที่น่ากลัวและอันตราย คือ ตรงหน้าแข้งหรือเปล่าคะ ส่วนตรงนี้ บวมอยู่แล้วถ้าบุ๋มไม่นานก็คืนตัวน่าจะปกติ

ไม่ปกติค่ะแม่ ถ้าปกติกดแล้วผิวต้องคืนตัวทันที ถ้าบุ๋มนานแบบนี้บ่งชี้ถึงภาวะครรภ์เป็นพิษ รีบหาหมอเลยค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ. ไปหาหมอมา หมอบอกว่าใกล้คลอดเลยบวม+ความดันไม่สูงถือว่าปกติ ลองไปหาหมอดูค่ะ

ลองไปหาหมอดูน้ะค้ะอาจจะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ ตอนท้องลูกคนแรกเคยเป็นเหมือนกันค่ะ

รีบไปหาหมอเรยค่ะเเม่เสี่ยงครรภ์เป็นพิษอันตรายต่อเเม่เเละเด็กค้ะ

อาการแบบนี้น่าจะ ครรภ์เป็นพิษนะค่ะแม่ รีบพบแพทย์เลยจ้า

ไม่ปกติค่ะ แต่อันตรายแค่ไหนไม่รู้แน่ค่ะ หาหมอรึยังคะ

ผิดปกติค่ะ ครรภ์เป็นพิษหาหมอด่วนเลยค่ะแม่

เสี่ยงครรภ์เป็นพิษนะคะแม่ หาหมอด่วนค่ะ