9 ตอบกลับ

เราก็เลือดจางค่ะ ต้องกินยาบำรุงเลือดตลอดทุกวัน ตามที่หมอสั่ง ยาชุดหนึ่งจะหมอพอดีกับวันที่หมอนัด และทุกครั้งที่เจาะเลือดเราก็เหมือนจะหน้ามืดตลอด พยายามกินยานะคะแล้วก็ห้ามอยู่คนเดียวลำพังนานๆค่ะ เวลาหน้ามืดหรือเป็นไรเดี๋ยวไม่มีคนคอยดูแล☺️

บ้านนี้ต่ำมาก ขนาดกินยาทุกวัน ทั้งยาบำรุงเลือด เเคลเซียม รวมเเล้ว7เม็ดทุกวัน เจาะเลือดครั้งเเรก27% ตอนนี้โดนเจาะทุกเดือน เหลือค่าเลือดแค่24% เครียดมากจะทำยังไงให้ค่าเลือดเพิ่มดี

อันตรายมากๆค่ะแค่เลือดจางก็เวียนหัวหน้ามืดอ่อนแรงเป็นปกติอยู่แล้ว ยิ่งท้องด้วยค่าเลือด26คิดว่าแม่พยายามกินให้ได้ดีกว่าค่ะ ตำๆบดๆให้เล็กลงจะได้กลืนง่ายๆ

ไปหาหมอนะคะบางทีหมออาจให้เลือดก็ได้เพราะค่าเลือดต่ำเพราะปกติค่าเลือดคนเราต้อง33%ขึ้นไปทางนี้ก็เพิ่งโดนให้เลือดมา4ถุงเพราะค่าเลือดแค่25%

ไม่ห่วงชีวิตลูกในท้องหรอคะ แค่ยาเม็ดลองพยายามกินดูค่ะแม่ หาวิธีทำให้ยามันเล็กลงก็ได้

ควรกินยาตามที่เเพทย์สั่งนะคะ เพราะถ้าไม่กินจะมีผลทั้งเเม่เเละลูกเลยค่ะ สู้ๆนะคะ

อันตรายมากๆค่ะแม่ ควรกินนะคะ ลูกสูบทั้งเลือด สารอาหาร แคลเซียมจากเรานะคะแม่

เลือด26นี้เสี่ยงตายนะคะ ควรกินให้ได้ เพื่อความปลอดภัยของตัวเอง

ทานเถอะแม่เพื่อเราและน้อง ถ้าไม่ทานเลยน้องอาจตัวเหลืองด้วยนะคะแม่