131 ตอบกลับ

ท้องแรกไม่ได้เจ็บแบบนี้ นี้ท้องสอง มันเจ็บจิ๊ดๆ เจ็บๆหายๆ ตอนนี้37+3คะ มีตกขาวสีออกขาวไขๆ มันจะเป็นอะไรไหมค่ะ

VIP Member

เราน้ำคล่ำแตกก่อน หลังจากนั้นชั่วโมงกว่าเริ่มเจ็บท้องบีบๆ 2-3ชั่มโมงจี๊ดๆๆ 11ชม.ทรมานมากเจ็บท้องทรมานที่สุด

ได้ 37 วีคแล้วแต่ไม่รู้สึกว่าเจ็บท้องเตือนอะไรรู้สึกปวดที่ขากระดูกเชิงกราน

VIP Member

37สัปดาห์ ปวดท้องแข็งปวดหลังฉี่บ่อยมาก น้องโก่งตัวและแข้งตัวบ่อยเจบมากปวดหัวหน่าวด้วย

ปวดหัวหน่าวแบบไหนคะ เวลาเจ็บท้องจะได้รู้ค่ะ

37+5มีอาการเจบท้องน้อยเป็นๆหายๆ2-3ชั่วถึงจะเจบครั่งไม่รุ้ว่าจะเจบเตือนรึป่าวระมีท้องแข็งบ้างเปนบางครั่ง

37+3 เริ่มปวดเหมือนปวดประจำเดือนทุกครั้งที่ปวดท้องแข็งไปด้วยทุกครั้งเรียกว่าอาการเจ็บเตือนไหมค่ะ

เราถามหมอเมื่อวานเพราะรู้สึกแบบนี้เหมือนกัน หมอบอกว่าถ้าปวดเหมือนประจำเดือนแสดงว่าเกี่ยวกับมดลูกคะ แต่ถ้าปวดจะคลอดคือปวดเหมือนปวดท้องหนักจะเข้าห้องน้ำคะ

37+4วันแล้วค่ะท้องแข้งบ่อยมากเจ้บหนวงๆบางครั้งมีน้ำใสๆไหลมาพร้อมตกขาวบางครั้งแต่น้ำใสๆจะเยอะน่อยค่ะ

ลุ้นๆต่อไปค่ะแม่

38w+1 พอเอนตัวนอนมีอาการเจ็บท้องแบบจี๊ดๆเจ็บร้าวเลยค่ะพอนั่งก็หายแต่มีเจ็บนิดอันนี้ใครเคยเป็นบ้างคะ

37+4 เป็นเหมือนกันค่ะ

37w กำหนด17 มกราคม65ท้อง3หมอนัดประเมินผ่า29นี้อยากแตกจะแย่แล้ว ลุกนั่งก็ลำบากมากท้องใหญ่ อึดอัดมากๆ

37+2ตอนกลางคืนแทบไม่ได้นอนเลยคะน้องโก่งตัวเจ็บเตือนแทบทุกวันพอนอนก็ดีขึ้นคะทรมานมากๆเลยคะ