131 ตอบกลับ

เข้า 38 วีคแล้วแต่มีอาการเจ็บจื๊ด แล้วก็ปวดท้องเป็นๆหายๆ ช่วงตื่นนอน อาการเจ็บท้องคลอดเป็นยังไงคะ คล้ายๆปวดท้องเมนส์ไหมคะ

เจ็บท้องเตือนคือการที่จะเจ็บหน่วงท้องแล้วก็เจ็บถี่ทุกประมาณ 10 นาทีแล้วถี่ขึ้นเรื่อยๆแล้วก็มีมูกเลือดออกมาด้วยค่ะ

ตอนนี้ 37+2 เริ่มเจ็บท้องเตือน แต่นี้ท้องผ่าตัดคลอดด้วย กังวลด้วย ว่าน้องจะคลอดก่อนผ่าตัดไหม หมอนัดผ่าวันที่1 นี้แล้ว

เหมือนปวดประจำเดือนเลย แต่ปวดถี่ขึ้น ดีนะว่าเข้าอบรมการเจ็บท้องก่อนจะคลอดจริง 1 วัน เลยรู้ว่าแน่ละเราจะคลอดจริง

ตอนนี้ 37+6week รู้สึกว่าถ่ายเหลวบ่อยมากค่ะ ท้องแรกไม่เป็น เลยไม่รู้ว่าเป็นอาการใกล้คลอดหรือเปล่า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะเป็นมา3-4วันแล้วปวดท้องเตือนท้องแข็งมีมูกสีขาวๆแต่ไม่มีกลิ่นค่ะ

VIP Member

ไม่มีอาการเจ็บใดๆเลยค่าาามีแค่เสียวแปร๊บๆถึงกำหนดก็ไม่เจ็บจนต้องเร่งคลอดถึงมีอาการเจ็บบ้างเจ็บแบบทรมานมากๆ

มีคัยที่ท้อง หรือท้องแก่แล้ว สามีนอกใจบ้างไหมคะ แบบไม่สนใจใยดีเราเลย แต่ต้องอยุ่บ้านด้วยกัน ต้องทำใจยังไงคะ😞😞

37w+4 ยังไม่มีเจ็บเตือนค่ะ มีแค่อาการของน้องโก่งตัว ลุงหมอนัดซาวน์วันที่1 เมษา นัดผ่าวันที่5 เมษา นี้ค่ะ

ตอนนี้37+3โก่งตัวบ่อยหรือทั้งวันเลยค่ะโก่งตัวมาแต่ละทีปวดร้าวไปที่ท้องน้อยแบบนี้เรียกว่าเจ็บเตือนม่ะค่ะแม่ๆ

37+5 หมอเจ็บทัองหลอกมา2 วันเมื่อวานหมอบอกว่าคลอดได้แล้ว แต่รอให้เจ็บท้องจริงๆก่อน ตอนนี้กำลังรออยู่คะ

พี่เขาอาจจะหมายถึงว่า หมอบอกว่าตอนนี้ 37w คลอดได้แล้วค่ะตามหลัก แต่ต้องรอให้เจ็บจริงก่อนค่ะ🥰