131 ตอบกลับ

38วิคเจ้บท้องเลยไปหาหมอมดลุกเปิดเเค่เซนเดียวเลยให้กลับบ้านมาดุอาการตอนนี้ได้2วันเเล้วรุ้สึดเจ้บท้องจีดๆๆเเต่ไม่มากอยากรุ้ว่าอีกกี่วันถึงจะคลอด

37+4 เจ็บเตือนบ่อยขึ้น น้องชอบโกงตัว ท้องเบี้ยวเลยค่ะ ปวดร้าวไปตรงหัวหน่าว ท้องแข็งบ่อยมาก หมอนัดติดเครื่องฟังหัวใจน้องวันที่1นี้แล้วค่ะ

ช่วงนี้เริ่มเจ็บเตือนได้2, 3วันค่ะ​ เจ็บและท้องแข็ง, บางมีก็ปวดหน่วง​ 37+5วีค​ ไม่รู้​ว่า​เจ็บ​จริง​ เป็น​แบบไหน​ ท้องแรกค่ะ, ท้องแข็งบ่อยค่ะ

ดิฉันเจ็บเหนือหัวหน่าวปวดเหมือนประจำเดือนมาลูกเกร็งตัวจนท้องแข็งบ่อยมากแต่ยังไม่มีมูกเลือดมีแต่ตกขาวแบบนี้อีกนานใช่ไหมค่ะ

37 3 w ค่ะ มีอาการปวดท้อง อาเจียน2 รอบ ตัดสินใจไปหาหมอ หมอบอกปากมดลูกเปิดแค่ 1 เซ็น ไม่มีมูก ไม่มีน้ำเดิน สรุปหมอให้กลับมารอดูอาการที่บ้านค่ะ

TapFluencer

พึ่งท้องเเรกค่ะรู้สึกเจ็บท้องด้านล่างเวลาลุกไปเยี่ยวกลับมานอนเเล้วเจ็บปวดกว่าจะหายตอนนี้ท้องได้38w3dเเล้วไม่รู้จะคลอดรึยังงัย

37+2 มีอาการเจ็บแปปๆตรงท้องน้อย แล้วก็เจ็บแปปที่ขาหนีบ มูกสีขาวแบบตกขาวข้นและเยอะมาก แบบนี้คืออาการเตือนรึป่าวคะ กำหนด24ตุลาค่ะ

VIP Member

แม่ๆท่านไหนอายุครรภ์มากรู้สึกว่าลูกเริ่มดิ้นน้อยลงมั้ยคะบ้านนี้ชอบกังวลมากเวลาลูกดิ้นน้อยเริ่มเครียดเป็นเหมือนกันมั้ยคะ

37 สัปดาห์แล้วคะ ท้องแข็ง ปวดท้องน้อยหนักมากคะ แต่เป็นแล้วหาย มีมูกใสๆไหลออกมา น้องตัวโก่ง ดิ้นน้อยลง ต้องไปหาหมอเลยมั้ยคะ

มีมูกใสๆควรไปหาหมอเลยจ้า

37+2ค่ะ เงียบกริบไม่ปวดไม่อะไรซักอย่าง แต่ปากมดลูกเปิดแล้ว ตอนนี้ก็ได้แต่นอนรอ อยู่บ้านอย่างเดียวค่ะ แต่เรามีอาการเจ็บจิมิ😂