16 ตอบกลับ

บ้านนี้เจ็บเตือน2วันพร้อมปากมดลูก2เซน วันที่2เปิด3เซนครึ่งนอนดูอาการคืนนึงเช้าวันที่3โดนหั้ยยาเร่งคลอดพอช่วงบ่ายน้ำคร่ำเดินแต่ไม่มีแรงเบ่งเลยโดนผ่าคลอดแบบฉุกเฉินตอนบ่าย2โมงไปเลยค่ะ

แม่บ้านนี้ 40+2 ยังไม่มีอาการเหมือนกันค่ะ หมอบอกถ้าน้องยังไม่ยอมออกหมอต้องเร่งคลอด วันที่ 27นี้แล้ว ถ้าคลอดเองไม่ได้หมอคงให้ผ่า น้ำหนักน้องตอนนี้ 3,769 😂😂

บ้านนี้ 39+3 มีมูกเลือดตอนกลางคืน เจ็บท้อง + ท้องแข็งท้องปั้น เช้ามาไปหาหมอ ตกกลางคืนมา เจ็บท้องหนักกว่าเดิม เจ็บ 3 ทุ่ม ไป รพ ตี 2 คลอด ตี 5.39

บ้านนี้กำหนดคลอด15 สิงหา อนามัยนัด16 16สิงหา40+1 อนามัยส่งตัวไปโรงบาล หมอให้แอดมิดฉีดยาเร่งคลอดใส่ช่องคลอด2ครั้ง คลอดวันนั้นเลยค่ะ

บ้านนี้คลอดเเล้วคะตอน 40+2 weeks มีอาการท้องเเข็งถี่2วันก่อนน้ำเดิน ไม่มีเจ็บเตือน ไปรพ.ปากมดลูกเปิด 4ซม.แอดมิทรอคลอดเลยจ้า

39+5 ท้องแข็ง ปวดท้องนิดหน่อย มา 2 คืน ไปหาหมอปากมดลูกยังไม่เปิดสักเซ็นเลยค่ะ

ทางนี้ก็40วิคแล้วรอสังเกตอาการค่ะมีปวดเล้กน้อยนานๆทีค่ะ

40วิคแล้วค่ะยังม่มีอาการอีกค่ะแต่กลางคืนมีท้องแข็งบ่อย

กำหนดคลอด24นี้เงียบมากเรยค่ะ มีอาการท้องแข็งนิดเดียว

แม่บ้านนี้ 40+2 แล้วน้องยังเงียบอยู่เลยค่ะ🤣🤣🤣