5 ตอบกลับ

แล้วแต่คนนะคะแม่ แต่ละคนอาการแพ้ท้องต่างกัน เริ่ม/หายก็ต่างกันค่ะ บางคนหายไว บางคนก็หายช้าค่ะ ทุกคนตอบสนองกับฮอร์โมนคนท้องและการเปลี่ยนแปลงของร่างกายแตกต่างกันไปค่ะ

เราไม่เคยคัดเต้าเลยค่ะ ท้องอืดอสจมาจากกรดไหลย้อน งดอาหารรสจัด หมักดอง ทานแต่พอดี ไม่กินแล้วก็นอน จะหายเองค่ะ

คัดเต้านมตั้งแต่ประจำเดือนเริ่มขาดจนทุกวันนี้ยังคัดยุ

เราหายตอนจะเข้า 3 เดือนค่ะ

อยากหายกินอะไรก็ไม่ย่อย

บ้านนี้เดือนหนึ่งค่ะ แต่ท้องอืดนี้ตลอดเรยค่ะต้องกินของที่ขับถ่ายง่ายๆค่ะ

บ้านนี้กินเก่งค่ะหลังคลอดยิ่งกินกับอะไรก็อร่อยค่ะ

บ้านนี่เป็นอยู่สองเดือนได้ค่ะ กินน้ำขิงนะคะ หรืออาหารที่ช่วยระบายได้ดี

หลังจากสองเดือนหายเป็นปกติเลยไหมค่ะ