45 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่อันตรายหรอกค่ะแม่ ซาวด์ดูจะได้รู้ลูกครบ 32ไหม น้ำหนักเท่าไหร่ เพศอะไร

ซาวน์ได้ทุกเดือนนะคะ บ้านนี้ไปหาหมอทุกเดือน ซาวน์ทุกเดือนเลยค่ะ

VIP Member

Ultrasound ไม่ใช่ x-ray ค่ะ ไม่อันตรายค่ะ ไม่ซาวด์ดูอันตรายกว่าเยอะค่ะแม่

ไม่อันตรายกับเด็กค่ะอันตรายกับกระเป๋าตังค่ะแม่ซาวด์บ่อยๆ😆

ข้อเสียของการซาด์บ่อยๆมีอย่างเดียวค่ะ คือ เปลืองตังค์!!! 😆😆😆

บ้านนี้ทำเด็กหลอดแก้ว ซาวทุกวีคตั้งแต่ 4วีคครึ่งเลยค่ะ

หมอไม่ซาวด์เรายังขอซาวด์ หมอบอกไม่อันตรายแต่เปลืองตัง

สามีเราก็เป็นแบบนี้ค่ะ กลัวอันตราย แม่นี่มองบนเลย -_-"

ปกติซาวด์ตามหมอนัดค่ะนอกจากหมอสั่งก็ไม่ได้ซาวด์

ถ้าอันตรายจริงๆหมอคงไม่ซาวให้ทุกเดือนหรอกจ้า