10 ตอบกลับ

37 วีคท้องแข็งนาน ประมาน 3-5 นาทีกว่าจะคลายแบบนี้ใก้ลหรือยังค่ะ แข็งทั่วทั้งท้อง

ถ้ามีอาการผิดปกติ ปวด ปั้น แข็ง ถี่ หนัก นาน รุนแรง หรืออาการคลอดจริงควรไปหาหมอคะ

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ออกแบบนี้เลยแต่ปากมดลูกเปิดแค่2เซนครึ่งหมอให้กลับบ้าน

บ้านนี้แตกแล้วจ้า37+6

ไกล้คลอดแล้วคะก่อนไปหาหมอตัดเล็บด้วยนะคะบ้านนี้เจอด่า

ขอบคุณค่ะ

วันนี้ก็มีไหลออกมาอีก อีกนานไหมกว่าจะคลอด

หมอไม่แจ้งแม่เลยค่ะ วันนี้เข้าวันที่3แล้ว ก็ยังมีเลือดไหลออกมาค่ะ แต่มากกว่าเดิมค่ะแม่ กังวลไปหมด ไปรพ.หมอตรวจหัวใจเด็กปกติ ปากมดลูกไม่เปิดก็ให้กลับบ้าน

เป็นยังใงบ้างคะ คลอดรึยัง

ยังค่ะแม่

เป็นไงบ้าง คลอดหรือยัง

ยังเลยค่ะแม่ หมอให้กลับบ้าน

เป็นยังไงบ้างคะ

วันนี้มีออกเยอะกว่าเดิม แต่ไปรพ.มา ปากมดลูกยังไม่เปิด หมอให้กลับบ้านค่ะ

บ้านนี้ก็37วีคคะ

ท้องปั้น+แข็งคะตอนนี้37+1วันคะวันนี้หน้าท้องกระแทกกับกะละมังคะเจ็บนิดหน่อยดูอาการอยู่คะ

ควรไปหาหมอค่ะ

ไปมาแล้วค่ะแม่